แมวคาบลูกนกพิราบมาให้...นกจะมีโรคไหมคะ?

กระทู้คำถาม
แมวคาบลูกนกพิราบมาให้ค่ะ ยังเด็กมากๆพึ่งจะลืมตา ตอนนี้ผ่านมา4วันแล้วค่ะ  อยากทราบว่านกเด็กขนาดนี้สามารถนำเชื้อโรคมาให้เราได้ไหมคะ? ไม่ได้จะใจร้ายนะคะพอดีมีโรคประจำตัวและร่างกายไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ😓 (ตอนนี้ให้อาหารนกเขาแช่น้ำบดๆ ถ่ายและกินได้ปกติค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
Preview