ใครเคยใช้ยาหยอดตาอันนี้บ้างคะ???

มีใครเคยใช้ยาหยอดตา GenTeal บ้างคะ เราอยากถามว่าถ้าไม่ใช่คนใส่คอนแทคเลนส์ใช้ได้ไหมคะ แล้วก็ยา Opsil-A เภสัชเขาให้ยาตัวนี้มาด้วยค่ะ อาการของเราคือ นั่งๆอนู่ก็จะน้ำตาไหลแล้วก็แสบตาค่ะ แสบมากด้วยค่ะ ตอนแสบรู้สึกเหมือนพริกเข้าตา เป็นมานานแล้วค่ะ เกือบ2ปี หลังๆเป็นเกือบทุกวันเลย ใช้ทิชชู่ซับก็ไม่หาย เรา search google ก็ได้ประมาณว่าตาแห้ง เลยแพ้แสงค่ะ เป็นคนไม่ใส่คอนแทคเลนส์ด้วย สองตัวนี้ใช้ได้ไหมคะ แล้วก็ตอนซื้อเราไม่ได้เป็นคนไปซื้อเองนะคะ แม่เป็นคนซื้อให้
แสดงความคิดเห็น
Preview