คิดว่า facebook marketplace จ้างคนมาสนใจสินค้าเราไหมครับ ????

ส่วนตัวเล่น FB มานานครับ มีกล้องมือ 2อยากลองตั้งขายดู ก็เลยลองตั้งขายขำๆ ใน marketplace

ไม่ได้คาดหวังจะขายได้เท่าไรครับ เพราะตั้งราคาเกือบหมื่น อยากรู้ระบบด้วยครับว่าmarketplace มันซื้อง่ายขายคล่องไหม

ปรากฎว่ามีคนมาสนใจถามพอสมควรเลยครับ ช่วงเเรก สองสามวัน 1 คน ช่วงนี้ก็สัปดาห์ละคน

แต่มีความผิดปรกติที่สังเกตุได้คือ ทุกคนที่เข้ามาถามจะถามแค่ 1-2 คำถามแค่นั้น แทบไม่ต่อรองราคา และ ไม่ได้ขอข้อมูลเชิงลึกเลย เหมือนมาถามพอเป็นพิธีแล้วก็จากไป พอเราทักกลับอีก 1 วัน ก็ไม่มา read แล้ว

เลยสงสัยในใจว่า FB มีขบวนการมาสนใจสินค้าพอเป็นพิธีหรือไม่555 เพื่อเชิญชวนให้คนมาลงโฆษณาแบบเสียเงินจริงๆ 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview