ตอนนี้เราอายุ19แล้วค่ะ อยากมีห้องนอนส่วนตัว

สวัสดีค่ะ 
ตอนนี้เราอายุ19ปี เรียนมหาลัยปี1 เรานอนร่วมห้องกะพ่อแม่มาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ ไม่เคยแยกห้องนอน เราอยากแยกห้องนอนตั้งแต่มอปลายแล้วค่ะ แต่แม่ไม่ยอมให้แยก เราก็รอจนมาถึงขึ้นมหาลัยปี1เทอม2 ซึ่งอีกไม่กี่เดือนข้างหน้าเราจะขึ้นปี2แล้วค่ะ ทำไงดีคะ เราอยากได้วิธีบอกแม่ให้อนุญาตว่าแยกห้องนอน(คือห้องที่เรานอนทุกวันนี้พ่อเราเขาสร้างให้เรานะคะ แต่พอสร้างเสร็จแม่ก็เอาของมานอนห้องเราตั้งแต่วันแรกที่สร้างเสร็จเลยค่ะ) เราก็งงสรุปนี่ห้องของเราจริงมั้ย?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่