[เกมนี้ กี่โมง:Weekday] วันจันทร์ที่ 1 - วันอาทิตย์ที่ 7 มีนาคม 2564

สัปดาห์นี้บอลยุโรปเบรกให้บอลลีกบอลถ้วยกลางสัปดาห์นะครับ รับชมกันได้ยาวๆ มีเกือบทุกลีก (ยกเว้นบุนเดสลีกา ไม่มีเตะ เปลี่ยนเป็นบอลถ้วย DFB Pokal เช่นเดียวกับลา ลีกา กลางสัปดาห์นี้เป็นบอลถ้วยรอบรองนัดสอง) ส่วนกีฬาอื่นๆ แฟนสนุกเกอร์รับชมกันได้ต่อกับ Gibraltar Open แฟนเทนนิส ฝ่ายชายไปทางรอตเตอร์ดัม ฝ่ายหญิงไปทางกาตาร์ ชมได้ตลอดสัปดาห์ แฟนแบดมินตัน เริ่มต้นฤดูกาล 2021 กับรายการ Swiss Open ประเภทเดี่ยวนักกีฬาไทยไปกันพรึ่บพรั่บ (เท่าที่ดูใน Draw จีนกับญี่ปุ่นยังไม่มาแข่งนะครับ สงสัยยาวๆ) NBA เช้าวันจันทร์จะเป็นเวลาของ All-Star Game แต่เนื่องด้วย Covid-19 ปีนี้จะแข่งในสนามปิด กิจกรรมทั้งหมดจะรวบมาเล่นวันเดียว นอกนั้นตามนี้ไปเลยจ้า

ไทยลีก 2563-64 สัปดาห์ที่ 24 (รับชมได้ทุกคู่ทางสื่อออนไลน์ของสโมสร หรือช่องทางออนไลน์ที่สโมสรจัดไว้ให้)
 
อังคาร 2 18.30 | บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ตราด (NBT2HD / AIS Play)
อังคาร 2 19.00 | เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - โปลิศ เทโร (T-Sports Channel / AIS Play)
พุธ 3 18.00 | สุพรรณบุรี - สมุทรปราการ ซิตี้ (Facebook Live Main Stand)
พุธ 3 18.00 | ระยอง - ราชบุรี มิตรผล
พุธ 3 18.30 | ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด - นครราชสีมา มาสด้า (+ NBT2HD / TrueID)
พุธ 3 19.00 | พีที ประจวบ - การท่าเรือ (+ T-Sports Channel)
พฤหัสบดี 4 18.30 | สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - ชลบุรี (+ NBT2HD)
พฤหัสบดี 4 19.00 | บีจี ปทุม ยูไนเต็ด - สุโขทัย (+ T-Sports Channel / TrueID)
 
ไทยลีก 2 2563-64 สัปดาห์ที่ 26 (รับชมได้ทุกคู่ทางสื่อออนไลน์ของสโมสร หรือช่องทางออนไลน์ที่สโมสรจัดไว้ให้)
 
ทุกคู่แข่งขันวันพุธที่ 3 มีนาคม
 
17.00 | หนองบัว พิชญ - เชียงใหม่ (+ T-Sports Channel)
18.00 | ศรีสะเกษ - เกษตรศาสตร์
18.00 | ชัยนาท ฮอร์นบิล - ไทยยูเนียน สมุทรสาคร
18.00 | เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - แพร่ ยูไนเต็ด
18.00 | นครปฐม ยูไนเต็ด - ลำปาง
19.00 | อุดรธานี - ขอนแก่น ยูไนเต็ด
19.00 | เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด - อยุธยา ยูไนเต็ด
19.00 | ขอนแก่น - อุดรธานี
19.00 | แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - ราชนาวี
 
2020-21 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 2)
 
2 Tue 15.00 | Western Sydney Wanderers - Melbourne City
2 Tue 17.15 | Perth Glory - Central Coast Mariners
5 Fri 15.30 | Adelaide United - Newcastle Jets

2020-21 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 1)

2 Tue 03.00 | Real Madrid - Real Sociedad

2020-21 Premier League (True Premier Football 1,2)

2 Tue 03.00 | Everton - Southampton
3 Wed 03.00 | Manchester City - Wolverhampton Wanderers
4 Thu 01.00 | Burnley - Leicester City
4 Thu 01.00 | Sheffield United - Aston Villa (True Premier Football 3)
4 Thu 03.15 | Crystal Palace - Manchester United
5 Fri 01.00 | Fulham - Tottenham Hotspurs
5 Fri 01.00 | West Bromwich Albion - Everton (True Premier Football 3)
5 Fri 03.15 | Liverpool - Chelsea

2020-21 DFB Pokal (Bugaboo.tv)

3 Wed 00.30 | Jahn Regensburg - Werder Bremen
3 Wed 02.45 | Borussia Munchengladbach - Borussia Dortmund (+ BBTV CH7 HD)
4 Thu 00.30 | Rot-Weiss Essen - Holstein Kiel
4 Thu 02.45 | RB Leipzig - VfL Wolfsburg (+ BBTV CH7 HD)

2020-21 Italian Series A

3 Wed 00.30 | SS Lazio - Torino (beIN Sports 2) 
3 Wed 02.45 | Juventus - Spezia (beIN Sports 2) 
4 Thu 00.30 | Sassuolo - SSC Napoli (beIN Sports 1)
4 Thu 02.45 | AC Milan - Udinese (beIN Sports 1)
4 Thu 02.45 | AC Fiorentina - AS Roma (beIN Sports XTRA ถ่ายทอดสดตั้งแต่แรก beIN Sports 2 ถ่ายทอดสดหลังจบลีกเอิง) 
4 Thu 02.45 | Benevento - HellasVerona (beIN Sports XTRA)
4 Thu 02.45 | Cagliari - Bologna (beIN Sports XTRA)
4 Thu 02.45 | Genoa - Sampdoria (beIN Sports XTRA)
4 Thu 02.45 | Atalanta - Crotone (beIN Sports XTRA)
5 Fri 02.45 | Parma - FC Internazionale Milano (beIN Sports 1)

2020-21 French Ligue 1 (beIN Sports XTRA)

4 Thu 01.00 | Olympique Lyonnais - Rennes (beIN Sports 2)
4 Thu 03.00 | Lille OSC - Olympique Marseille
4 Thu 03.00 | Montpelier - Lorient
4 Thu 03.00 | Strasbourg - AS Monaco
4 Thu 03.00 | Bordeaux - Paris Saint Germain
4 Thu 03.00 | Nantes - Reims

2020-21 Belgium Pro League First Division A

2 Tue 02.45 | OH Leuven - Royal Antwerb (TrueSports HD2)

2020-21 Danish Superliga

5 Fri 00.00 | Lyngby - FC Midtjylland (Fox Sports 2)*รอการยืนยันคู่ถ่ายทอดสด

2020-21 Scottish Professional Football League (beIN Sports XTRA)

4 Thu 01.00 | Livingston - Rangers 

2021 WTA Tour 500: Qatar Open (TrueSports HD2)
 
1 Mon 18.30 | Round 1 Day 1
2 Tue 18.30 | Round 1 Day 2
3 Wed 18.30 | Round 2 
4 Thu 18.30 | Quarterfinals
5 Fri 22.00 | Semifinals
6 Sat 22.00 | Final

2021 ATP Tour 500: World Tennis Tournament, Rotterdam (True Tennis HD)

1 Mon 19.00 / 2 Tue 01.30 | Round 1 Day 1
2 Tue 17.00 / 3 Wed 01.30 | Round 1 Day 2
3 Wed 17.00 / 4 Thu 01.30 | Round 2 Day 1
4 Thu 17.00 / 5 Fri 01.30 | Round 2 Day 2
5 Fri 19.00 / 6 Sat 01.30 | Quarterfinals
6 Sat 21.00 / 7 Sun 01.30 | Semifinals
7 Sun 21.30 | Final

2021 BWF World Tour Super 300: Swiss Open (TrueSports HD3)

6 Sat 17.00 | Semifinals
7 Sun 17.00 | Finals

2020-21 World Snooker Tour: Gibraltar Open (TrueSports 7,HD3 / TrueSports HD ถ่ายทอดสดเฉพาะ 2 วันสุดท้าย)

1 Mon 16.00 | Round of 128 - Day 1
2 Tue 16.00 | Round of 128 - Day 2
3 Wed 16.00 | Round of 128 - Day 3
4 Thu 16.00 | Round of 128 - Day 4
4 Thu 18.00 | Round of 64 - Day 1
5 Fri 16.00 | Round of 64 - Day 2
6 Sat 00.00 | Round of 32 - Day 1
6 Sat 16.00 | Round of 32 - Day 2
6 Sat 22.00 | Round of 16
7 Sun 17.00 | Quarterfinals
7 Sun 21.30 | Semifinals
8 Mon 02.00 | Final

2020-21 Golf PGA Tour: Arnold Palmer Invitational (GolfTV Thailand ถ่ายทอดสดทั้งสองรอบ & Golf Channel Thailand ถ่ายทอดสดเฉพาะรอบบ่าย)

4 Thu 18.45 | Round 1 Morning Session
5 Fri 02.00 | Round 1 Afternoon Session
5 Fri 18.45 | Round 2 Morning Session
6 Sat 02.00 | Round 2 Afternoon Session
6 Sat 20.00 | Round 3 Morning Session
7 Sun 00.30 | Round 3 Afternoon Session
7 Sun 20.00 | Round 4 Morning Session
8 Mon 00.00 | Round 4 Afternoon Session

2020-21 Golf LPGA Tour: LPGA Drive On Championship at Golden Ocala (GolfTV Thailand ถ่ายทอดสดตลอดการแข่งขัน / Golf Channel Thailand ถ่ายทอดสดเฉพาะ 2 วันแรก)

4 Thu 22.00 | Round 1
5 Fri 22.00 | Round 2
7 Sun 02.30 | Round 3
8 Mon 02.30 | Round 4

2021 UCI Europe Tour & Cycling Cup: GP Le Samyn (Eurosport Asia & GCN Live)

2 Tue 20.00 | Women's Race
2 Tue 21.15 | Men's Race

2020-21 NBA Regular Season

2 Tue 08.00 | Denver Nuggets @ Chicago Bulls (NBATV)
2 Tue 08.00 | Utah Jazz @ New Orleans Pelicans (TrueSports HD)
3 Wed 07.30 | Atlanta Hawks @ Miami Heat (NBATV)
4 Thu 07.00 | Utah Jazz @ Philadelpha 76ers (NBATV)
4 Thu 10.00 | Golden State Warriors @ Portland Trailblazers (TrueSports HD)
5 Fri 08.00 | Denver Nuggets @ Indiana Pacers (NBATV)
8 Mon 08.00 | [NBA All-Star Game] Team LeBron - Team Durant (TrueSports HD - เข้ารายการ 06.30 ในการแข่งขัน Skill's Challenge และ 3-point Shootout / Slamdunk Contest จะแข่งในช่วงพักครึ่งของเกม All-Star)

One Championship: Fist of Fury II (เทปการแข่งขันที่แข่งไปแล้วล่วงหน้า)

26 Fri 19.30 | Main Card (AIS Play / One Championship Youtube / One Super App / Thairath TV เข้ารายการ 22.40)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ  ฟุตบอลต่างประเทศ ฟุตบอลไทย เทนนิส สนุกเกอร์ กอล์ฟ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่