เจ็บคอไม่หาย ช่วยแนะนำที

ผมดีเริ่มเป็นเลยครับ เป็นตั้งแต่ ปลายเดือนธันวาคม 2563 จนตอนนี้ 1 มีนาคม ยังไม่หายไปหาหมอมาแล้ว หมอให้ยาลดกรดทายก่อนกอนข้าว แล้วฆ่าเชื้อหลังอาหาร ยาละลายเสมหะแบบชง

อาการของผมคือ
ตื่นนอนมาแสบคอ คอแห้ง เจ็บนิดหน่อย มีเสมหะนิดหน่อยเมื่อคากออก แต่พอแปบงฟันบวกปาก จะดีขึ้น แต่หากกลืนน้ำลายจะรู้มันแผนอะไรอยู่คอแถวลูกกระเดือก แต่ถ้ากินข้าวหรือเอาอะไรกินลงไปจะดีขึ้น ก้อนใหญ่ยิ่งดี แต่กินน้ำจะรู้แสบและสากคอนิดหน่อย ช่วงนี้โควิต 19 ด้วยสิ แค่ผมคิดว่าไม่โคงิตแน่นอน เป็นหลายเดือนละไข้ไม่มีอาการอื่นไม่ม่ อีกอย่างคือมีเหมือกออกสีขาวเมื่อไปคาดออก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่