ใครใช้ทรูเน็ตบ้านแล้วโดนแบบแฟนผมบ้าง

กระทู้คำถาม
มีเชลล์ทรูไฟเบอร์มาแนะนำติดตั้งที่บ้าน แต่แฟนผม
เค้าน่ะมีกล่องทรูตั้งแต่ตอนที่อยู่บ้านแม่แฟนแล้ว เลยคิดจะไปสอบถามการย้ายมาติดตั้งที่บ้านหลังใหม่ เชลล์เลยบอกมาว่า ติดตั้งใหม่ใช้กล่องใหม่ไปเลยครับ กล่องอันเก่าเนี่ยเดียวพอผ่านไปอีกปีนึง ลูกค้าค่อยเอาไปคืนเขา เสียค่าใช้จ่ายไม่ถึง1000ครับ แฟนก็เลยให้ติดตั้งที่บ้านใหม่อีกอันนึง ส่วนอันเก่าก็เก็บใส่กล่องเตรียมรอคืน พอผ่านไปสักพักมีใบแจ้งหนี่ ส่งไปที่บ้านเก่าแฟน ยอดค่าใช้จ่ายเน็ตทรูเกือบ10,000บาท  เรากับแฟนก็อึ้งดิ ไหนเชลล์บอกว่าเขาจะคิดแค่ยอดค้าง2-3เดือน ผ่านไปหลังจากนั้นเขาจะไม่คิดครับ แล้วนี่มันอะไรอ่ะ นี่เลยพาแฟนไปปิดสัญญาณที่ศูนย์แล้วก็แจ้งสาเหตุให้เจ้าหน้าที่ฟังทางเจ้าหน้าที่ก็ถามมาว่า ลูกค้าจะสามารถชำระได้ไหมครับ เอิ่มคือข้อแรกนะ ไม่ได้ใช้เลยเนี่ยนะจะให้จ่ายเป็นหมื่น ข้อ2ใช้ไปคิดว่ากำลังใช้กล่องดาวตกใช้ไปสักพักสัญญานหายๆ จนเอืยมระอาล่ะ ข้อ3บอกเลยไม่คิดจะใช้ล่ะกล่องของแบรนด์นี้เนี่ยเพราะมีปัญหาบ่อยมากและเยอะเกิ๊น.....
แสดงความคิดเห็น
Preview