วิธีแก้ปัญหาราคาล๊อตเตอรี่

วิธีแก้นะครับ ปิดระบบโควต้าทั้งหมด และสงวนโควต้าล๊อตตารีให้กับคนพิการ และผู้สูงอายุเกิน 65ปี สามารถขอโควต้าได้ตลอด ผู้สูงอายุก็จะมีรายได้ คนพิการก็จะมีรายได้ คนปกติไม่สามารถขอโควต้าได้ ยกเลิกระบบยี่ปั้ว ถ้าพบไปขายต่อให้คนอื่นหรือขายเกินราคาตัดสิทธิ์  ผมว่าช่วยคนแก่กับคนพิการได้ทั้งประเทศ ไม่ตกเป็นภาระลูกหลาน สามารถให้ลูกหลานขายได้ ดีมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview