ช่วยดู อินทรวิเชียรฉันท์11 ให้หน่อยได้ไหมคะว่าแต่งได้ไหม

เป็นฉันท์ที่เล่าเกี่ยวกับการสอบเข้ามหาลัยค่ะ เล่าชีวิตเด็กม.6
    วันนี้จะขอเล่า.              เพราะละเบาความในหัว
    ข้างบ้านก็ถามไถ่.         จะละเรียนไหนเล่าเรา
    การเรียนก็เครียดขึง.     จิจะจึงสิเศร้าเฉา
    ทำท่าพะนบเน้า.            สะธุเพี้ยงละติดเถอะ
แสดงความคิดเห็น
Preview