ยาคุม กับประจำเดือน

เป็นคนที่ทานยาคุมแบบปกติไม่ได้ด้วยอาการของผลข้างเคียง จึงเลือกทานยาคุมชนิดฮอร์โมนต่ำ ซึ่งทานมานานกว่า4ปี ไม่มีผลอะไร แต่ประมาณ2-3เดือนล่าสุดทานไม่ตรงเวลาบ้าง ลืมบ้าง แล้วตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับประำเดือนค่ะ เดือนนี้ประจำเดือนมารอบแรก1วัน หายไป13วัน มีประจำเดือนอีกครั้ง มาแบบเยอะมาก ประมาณ4วัน หายไป1วัน มาอีก2วัน.แล้วตอนนี้มีอาการมาแบบกระปริบกระปรอย อยากถามว่าทำยังไงดีค่ะ สามารถทานยาขับเลือดได้มั้ย ไม่อยากเปลี่ยนยาคุมด้วย พอจะมีวิธีมั้ยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่