[SR] e&cos arbutin 5% cream ครีมอาร์บูตินเกาหลีเพื่อผิวสวย กระจ่างใส

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน กลับมาพบกับต่อกันอีกเช่นเคยนะคะ 
วันนี้ต่อมีผลิตภัณฑ์ดีๆ ในหมวด skincare 
ที่ต่อได้ใช้มาสักระยะนึงแล้วค่อนข้างชอบเลยเอามาเล่าให้เพื่อนๆฟัง 
สำหรับตัวนี้คือ e&cos arbutin 5% cream whithening cream
 ตัวนี้เขาเป็นเวชสำอางเกาหลีด้วยนะ ผ่านการรับรองจากสถาบันผิวหนังในเกาหลี 
และ ใช้ในโรงพยาบาลผิวหนังทั่วเกาหลี กว่า 400 แห่งเลย
 ฟังแค่นี้ก็ดูน่าสนใจแล้วใช่ไหมละคะ 
มาดูกันกับนางให้เคลียร์ๆ ไปเลยว่า มีอะไรในเจ้าตัวนี้ที่น่าใช้กันอีก 
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
อีแอนด์คอส arbutin 5% cream ซึ่งต่อขอเรียกง่ายๆ ว่า ครีมอาร์บูตินเกาหลีค่ะ 
ตัวนี้ เป็นไวท์เทนนิ่งครีม หรือ ครีมที่ช่วยปรับให้ผิวกระจ่างใสขึ้น
โดยมี อาร์บูตินเข้มข้นถึง 5% ซึ่งเรามารู้จักกันกับ อาร์บูตินกันก่อนนะคะ 
arbutin เป็นสารสกัดที่มีคุณสมบัติที่ช่วยปรับสภาพให้ผิวให้ดูขาวขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ 
ซึ่งอาร์บูตินนี่เป็นสารสกัดธรรมชาติที่ได้จากผล bearberry และ cowberry 
โดยเจ้าสองตัวนี้มีคุณสมบัติในการช่วยปรับและยับยั้งการสร้างเม็ดสีเมลานินในเซลล์ผิว   
โดยอย่างที่บอกไปว่าเจ้าตัวนี้ มีอาร์บูตินเข้มข้นถึง 5% 
ทำให้เราสามารถเห็นผลได้อย่างรวดเร็วและ มี NIACINAMIDE
ที่ช่วยฟื้นฟู เติมเต็มผิวให้แข็งแรงและชุ่มชื่นเรียบเนียน
ซึ่งต้องบอกว่า ในไวท์เทนนิ่งครีมที่หลายๆคนใช้อยู่พลิกๆดู
อาจจะเจอส่วนผสมของ arbutin อยุ่แล้วก็ได้
แต่เจ้าตัว e&cos arbutin cream ให้ปริมาณ arbutin
ที่เข้มข้นสูงกว่าแบรนด์อื่นๆ
ทำให้ครีมเจ้าตัวนี้จะได้ประสิทธิภาพที่แน่ชัดและเห็นผลไวกว่าค่ะ  
สำหรับตัวเนื้อครีมของเจ้าตัวนี้เป็นครีมที่เข้มข้น
แต่เนื้อบางเบา ต่อใช้เจ้าตัวนี้ทั้ง เช้า - เย็นเลย
ซึ่งผ่านการทดสอบแล้วว่าไม่ก่อให้เกิดการแพ้และระคายเคือง
สามารถใช้กับรอบดวงตาได้ด้วยนะ
และไม่ส่งผลในเรื่องการทำให้ผิวบางหรือไวต่อแสงด้วย
ตัวนี้ต่อใช้ในขั้นตอนหลังจากที่ลงครีมมอยเจอไรเซอร์ปกติ
แล้วลงตัวนี้ต่อว่าพอหลังจากใช้ระยะนึงแล้ว
ผิวเริ่มค่อยๆปรับตัวให้กระจ่างใสขึ้น รอยจุดด่างดำจากสิว
รอยแผลเป็น สีผิวต่างๆดูจางและสม่ำเสมอขึ้นนะ
โดยเจ้าตัวนี้จะช่วยๆปรับผิวให้กระจ่างใส ปรับสีผิวจากชั้นผิว
ทำให้ผิวของเราขาวกระจ่างใสขึ้นอย่างยั่งยืนค่ะ
แต่ไม่ใช่ว่าขาวแบบพรวดพราดทาปุ๊บตื่นมาผิวสวยเลย
 อันนั้นไม่มีอยู่จริงค่ะ ถึงมีก็อันตรายมากๆ อย่านะคะ อย่านะคะ ของแบบนี้ต้องใช้เวลาแลต้องการ การบำรุงอย่างต่อเนื่องและสม่ำเสมอค่ะ
ต่อทำผลการเปลี่ยนแปลงในทุกๆวันมาด้วยนะคะ
จะเห็นได้ว่า รอยดำต่างๆดูจางลง
และสีผิวมีความเรียบเนียนขึ้น ซึ่งอย่างที่บอกไปว่า
เจ้าตัวนี้เขาช่วยในเรื่องของผิวขาวกระจ่างใสแล้ว
ยังมีผลในระยะยาวถึงการช่วยลดฝ้ากระ รอยแดง รอยดำจากสิวอีกด้วย
ทางแบรนด์เขาเคลมว่า สามารถใช้ได้ในทุกสภาพผิวเลย
ผิวแพ้ง่ายก็สามารถใช้ได้ เพราะไม่มีส่วนผสมที่อันตรายหรือก่อให้เกิดการแพ้ค่ะ 
ชื่อสินค้า:   e&cos arbutin 5% cream
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่