อยากทราบว่าภายในจังหวัดอ่างทองมีรถโดยสารสำหรับนักท่องเที่ยวอะไรมั้ยครับ

เวลาไปต่างจังหวัด ผมมักจะเหมาพวกรถสามล้อ หรือรถโดยสารต่าง ๆ ให้พาเที่ยวตลอดทั้งวัน แล้วแต่ตกลงราคากันเอง 

สำหรับอ่างทอง ครั้งแรกที่ผมไป ผมไปกับทัวร์ไหว้พระ 9 วัด ก็เลยจะนั่งรถทัวร์ไป พอไปอีกครั้ง ได้ยินว่าในจังหวัดไม่มีพวกรถโดยสารให้เหมาแบบที่ผมเคยทำกับจังหวัดอื่น ๆ ก็เลยเหมาแท็กซี่ประจำที่คุ้นเคยให้พาไป

แต่ตอนหลังได้ไปค้นในเน็ตในอะไรก็รู้สึกจะมีพวกรถสองแถว รถอะไร แต่อยากทราบข้อมูลแบบอัพเดต ๆ ของปีนี้ว่าพอจะมีรถโดยสารอะไรแบบนั้นมั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview