ถามหาชื่อเพลงที่ท่อนฮุกร้องว่า "เจ็บจังเลย..โอ๊ะโอ๊ย หรืออื้อหื้อ..เจ็บจังเลย" (ร้องยังไงสักอย่างเพราะฟังเพลงไม่ศัพท์)

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ คือว่าผมบังเอิญไปได้ยินเพลงนี้จากวิทยุและก็รถเร่ขายผลไม้แถวบ้าน แล้วท่อนฮุกร้องว่า "เจ็บจังเลย..โอ๊ะโอ๊ย หรืออื้อหื้อ..เจ็บจังเลย" โดยส่วนตัวแล้วผมเคยได้ยินเพลงนี้มานานแต่ไม่รู้ชื่อเพลง (ไม่รู้จริงๆ ครับ)
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แนวเพลงก็จะออกแนวลูกทุ่ง จังหวะเพลงจะเร็วหน่อย ไม่เหนือก็อีสาน ศิลปินที่ร้องเพลงนี้น่าจะเป็นผู้หญิงน่ะครับ

ใครพอรู้ชื่อเพลงก็รบกวนตอบกลับหน่อยนะครับ ขอบคุณครับผม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่