ทำไมติ่งวายกับติ่งเกาหลีชอบตีกันคะ

กระทู้คำถาม
เห็นบ่อยมาก​ โดยเฉพาะดาราวายถ้าพลาดมีข่าวอะไรขึ้นมาจะโดนติ่งเกาหลีรุมหนักมาก​ อันนี้เห็นบ่อยมาก​บางข่าวนี่มีแต่แฟนคลับเกาหลีที่โจมตี​ เห็นหลายกรณีมากๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
แล้วไม่เคยเห็นติ่งเกาหลีโดนด่าบ้างเหรอคะ​ หลายเรื่องมากที่ติ่งเกาอยู่เฉย​ ๆ​ ก็โดนด่า เป็นสนามอารมณ์​ทุกเรื่อง​

เคสล่าสุดติ่งเกาหลี​ไม่ได้ผิดอะไรเลย
คนผิดจริง​ ๆ​ ลอยตัวหลบอยู่หลังติ่ง​ gent มาก​ และที่มันลากย่วไม่จบก็เพราะติ่งวายนั่นแหละ​

ส่วนคำถาม​ที่ว่า​ อยู่​ใครอยู่มันไม่ได้เหรอ?
กรณี​แบบนี้​ ignorance ไม่ได้ค่ะ​ อย่ามามักง่าย​ คุณ​ลองคิดว่าเป็นผลงานตัวเองดูนะ​ คุณ​ตั้งใจทำมันมาก​ แต่วันนึงมีใครไม่รู้​มา​ขโมยผลงานคุณไปทั้งดุ้น​ ละหวายการ์ดว่า​ ฉัน​ cover​ คุณ​จะโอเคมั้ย?

และผลงานตัวนี้แจฮยอนเขาตั้งใจทำให้แฟนคลับอะคุณ​ แฟนคลับเขาจะเดือดก็ไม่แปลกมั้ย​ เลิกทำตัวเป็นผู้ถูกกระทำเถอะค่ะติ่งมิว ล่าสุดขู่จะฟ้องด้วยนะ​ 5555

จิตสำนึก​อยู่​ไหนเอ่ย
ป.ล.​Ref/Cover/Insp/COPY มันมีความต่างอยู่ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 7
ในทวิตนี่ใครพลาดก็โดนยำทั้งนั้นแหละ
ถ้าฝั่งเกาวงไหนพลาด ติ่งวงอื่นก็มาร่วมด้วยช่วยกันตี
ดาราไทยพลาดคนก็มารุมตี
ดูเหมือนติ่งเกาหลีเป็นฝ่ายตีเยอะ เพราะเดิมทีทวิตก็เป็นที่ของติ่งอยู่แล้ว
แต่นั่นแหละถ้าพลาดก้โดนติ่งวงอื่นตี เจออกบ่อย
แต่กรณีล่าสุดนั่น
ฝั่งวายไทยตอบสนองได้แย่มากนา โดนตีก็ไม่แปลกแหละ
แสดงความคิดเห็น
Preview