เรื่องการทำใจจะสูญเสีย​คนสำคัญ​ไปสักคน

คือลุงผมอายุราว50+เอง​ แกไม่สบายป่วยเป็นหลายโรค​ แกโดนตัดขาข้างนึง​เมื่อ4ปีที่แล้ว​ แกพึ่งไปหาหมอมาแกช็อคเป็นลม​ เพราะไม่กินอะไรเพราะหมอสั่งห้ามหลายอย่าง​ ทุกวันนี้กิแค่ข้าวต้มไข่ขาวกับผลไม้ส้มโอ​ แกกินแบบนี้ทุกวันสงสารแกตอนนี้อาการ​แย่มาก​ แกได้แต่พูดขอโทษ​ แล้วก็บอกว่าพี่น้องมารับแล้ว​ แกบอกเมื่อไหร่จะหาย​ แกไม่อยากเป็นแบบนี้แล้ว​ เเกทรมาน​ ผมสงสารแกมากแกเลี้ยงผมมาตั้งแต่เด็กๆ​ ตามใจทุกอย่าง​ แต่ตอนนี้แกเมื่อจะไม่ค่อยสู้แล้ว​ ญาติหลายคนบอกไม่หายแล้วผมได้แต่ทำใจ​ แต่ก็ทำใจไม่ได้​  ผมควรทำใจและปล่อยวางยังไงดีครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่