ใครใช้ Ss. Galaxy รุ่น M บ้างคะ ขอถามหน่อยค่ะ

คือแอป Messenger อะค่ะ ปกติเวลามีคนทักมา มันจะเด้งเป็นแชทเฮดกลมๆมาที่หน้าจอใช่มั้ยคะ
แต่เนี้ยเราตั้งแชทเฮดแล้วนะคะแต่ทำไมมันไม่เด้งมาที่หน้าจออะ มันไปขึ้นที่แถบด้านบนแทน
แล้วพอเราไปดูในแอป
ฟองคำพูด คืออะไรเหีอคะ  (เดาว่าน่าจะเป็นการเด้งแจ้งเตือน แบบแชทเฮด???) พอกดฟองคำพูด มันขึ้นแบบนี้มา
พอกดที่ Messenger มันก็ไปที่...
สรุป เราทำอะไรพลาดไปตรงไหน แชทเฮดถึงไม่มีเด้งมาที่หน้าจอ ทั้งที่เราก็ตั้งให้ แชทเฮด ไว้แล้ว งงค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview