ทำบัตรประชาชนใหม่ ต้องเปลี่ยนบัตรสวัสดิการด้วยไหมคะ

บัตรประชาชนชำรุดคะ เลยจะไปทำบัตรใหม่ แล้วอยากทราบว่าต้องไปที่ธนาคารกรุงไทยเพื่อแจ้งทำบัตรสวัสดิการแห่งรัฐใหม่ไหมคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 5407818
    กรณีเปลี่ยนบัตรประชาชน ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบัตรสวัสดิการ
นะคะ  บัตรสวัสดิการสามารถใช้ได้ตามปกติค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่