รีวิว การแก้ปัญหามือถือเก่าๆใช่แอพเป๋าตังค์ แล้วกล้องไม่โฟกัส qr code โดยใช้เลนส์ขยาย

สืบเนื่องจากมือถือของคุณป้าเป็นซัมซุงรุ่นเก่าๆมาก แล้วแกได้สิทธิ์เราชนะมา แต่บอกว่าเวลาไปใช้ที่ร้านแล้วแสกน qr code ไม่ได้เลย กล้องมันไม่โฟกัส เลยให้ผมมาลอง จากที่ถ่ายรูปด้วยโปรแกรมกล้องอื่นๆที่ไม่ใช่แอพเป๋าตังค์ก็ปรับโฟกัสได้ปกติดี น่าจะเป็นที่โทรศัพท์ป้าเก่าไม่รองรับแอพมั้ง

เลยไปดูวิธีแก้ใน google เห็นมีคนแนะนำให้หาแว่นขยายมาช่วย พอลองทำตามแล้วเวิร์คมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่