ขายของริมถนน บนฟุตบาต ติดต่อเทศบาลเทศกิจ

พอดีผมอยากเปิดร้านขายไก่ทอดเล็กๆข้างถนน บนฟุตบาต ที่แถวๆนั้นมีแม่ค้าขายของอยู่ ผมเลยถามว่าถ้ามาขายของตรงแถวนี้จะติดต่อใครครับ
แม่ค้าก็บอกว่า ติดต่อเทศบาล ผมอยากรู้ใช้วิธีติดต่อยังไงครับ ใครเคยไปติดต่อช่วยแชร์ประสบการณ์ทีครับ
ถามเอาเป็นความรู้ เพราะจริงๆอยากขายของตลาดนัด แต่มีคู่แข่งเยอะ แล้วผมอยากขายตอนช่วงเย็นๆจนถึงดึกเลยอยากขายริมถนน อยู่ต่างจังหวัดครับ
ไม่ได้อยู่ กทม. รถไม่ติดครับมีที่จอดรถเยอะเลย

แสดงความคิดเห็น
Preview