[เกมนี้ กี่โมง:Weekend] วันศุกร์ที่ 26 กุมภาพันธ์ - วันจันทร์ที่ 1 มีนาคม 2564

สัปดาห์นี้ขออนุญาตไม่อินโทรเยอะเพราะบอลเราเยอะจริงๆ ฟรายเดย์ไนท์อาจจะไม่ค่อยมีอะไร แต่โปรแกรมอื่นๆ ค่อนข้างดี ไปถึงคืนวันจันทร์ ก็ดีมากๆ กีฬาอื่นๆ ก็มีให้ดูเยอะแยะ แต่อย่างที่ทราบๆ กัน ยุคนี้เป็นยุคของสตรีมมิ่ง ใครสนใจอยากดูอะไรก็ไปสมัครอันเฉพาะทางของตัวเองเลย ตอนนี้มีหลักๆ 2 เจ้าที่ขอประชาสัมพันธ์ให้รู้จักกัน อันแรกคือ GCN Live สำหรับคนชอบดูปั่นจักรยานแข่งขัน มีแทบทุกรายการให้ดู ค่าสมัครไม่แพง ปีละ 49.99 US$ เดือนละ 9.99 US$ ส่วนตัวที่สองคือ GolfTV ไว้ดูถ่ายทอดสดกอล์ฟแทบทุกรายการในระดับโลก มีบรรยายไทยด้วยในรายการใหญ่ๆ ตัวนี้เดือนละ 199 บาท ปีละ 1799 บาท สนใจก็ไปสมัครรับชมกันได้ อุดหนุนเจ้าของลิขสิทธิ์กันหน่อยนะครับ (ส่วนการลงโปรแกรม ขออนุญาตยึดว่ารายการที่ลงสตรีมมิ่ง ต้องมีการออกอากาศผ่านช่องทางที่เป็น OTT ที่ได้รับอนุญาตจาก กสทช. ควบคู่กัน หรือเจ้าของสตรีมมิ่งนั้นเป็นของบริษัทในไทย หรือจัดให้มีการบรรยายไทยจากเจ้าของลิขสิทธิ์ อย่างใดอย่างหนึ่ง ถึงจะลงในนี้ให้นะครับ )

ไทยลีก 2563-64 สัปดาห์ที่ 23 (รับชมได้ทุกคู่ทางสื่อออนไลน์ของสโมสร หรือช่องทางออนไลน์ที่สโมสรจัดไว้ให้)

เสาร์ 27 17.00 | นครราชสีมา มาสด้า - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (MCOT HD / AIS Play)
เสาร์ 27 18.00 | ราชบุรี มิตรผล - สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด (TV5HD1)
เสาร์ 27 18.30 | ตราด - เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด (NBT2HD)
เสาร์ 27 19.00 | โปลิศ เทโร - พีที ประจวบ (T-Sports Channel)
อาทิตย์ 28 17.00 | ชลบุรี - สุพรรณบุรี (MCOT HD / AIS Play)
อาทิตย์ 28 18.00 | การท่าเรือ - ระยอง (TV5HD1 / AIS Play)
อาทิตย์ 28 18.30 | สุโขทัย - ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด (NBT2HD)
อาทิตย์ 28 19.00 | สมุทรปราการ ซิตี้ - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (T-Sports Channel)

ไทยลีก 2 2563-64 สัปดาห์ที่ 25 (รับชมทุกคู่ได้ทางสื่อออนไลน์ของสโมสรคู่แข่งขัน)

เสาร์ 27 17.00 | ไทยยูเนียน สมุทรสาคร - อยุธยา ยูไนเต็ด (T-Sports Channel)
เสาร์ 27 18.00 | เชียงใหม่ - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด
เสาร์ 27 18.00 | ขอนแก่น ยูไนเต็ด - ขอนแก่น
เสาร์ 27 19.00 | ศรีสะเกษ - ราชนาวี
อาทิตย์ 28 17.00 | อุดรธานี - หนองบัว พิชญ (T-Sports Channel)
อาทิตย์ 28 18.00 | แพร่ - แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 28 18.00 | อุดรธานี - เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 28 19.00 | เกษตรศาสตร์ - นครปฐม ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 28 19.00 | ลำปาง - ชัยนาท ฮอร์นบิล

ไทยลีก 3 2563-64 รอบแชมเปี้ยนส์ลีก สัปดาห์ที่ 3 (ติดตามช่องทางการถ่ายทอดสดได้ทางสื่อออนไลน์ของสโมสรคู่แข่งขัน)

เสาร์ 27 16.00 | เมืองเลย ยูไนเต็ด - ลำพูน วอร์ริเออร์
เสาร์ 27 16.00 | อุดร ยูไนเต็ด - ปลวกแดง ยูไนเต็ด
เสาร์ 27 16.00 | พิษณุโลก - ฉะเชิงเทรา ไฮเทค
อาทิตย์ 28 16.00 | บางกอก - กระบี่
อาทิตย์ 28 16.00 | ม. นอร์ธกรุงเทพ - เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด
อาทิตย์ 28 17.00 | ราชประชา - สงขลา

2021 J-League (Siamsport Youtube)

26 Fri 16.00 | Kawasaki Frontale - Yokohama F. Marinos
27 Sat 12.00 | Consadole Sapporo - Yokohama FC

2020-21 Australian A-League Regular Season (beIN Sports 2)

27 Sat 13.00 | Western Sydney Wanderers - Adelaide United
27 Sat 15.05 | Melbourne Victory - Western United
28 Sun 12.00 | Sydney FC - Macarthur
28 Sun 14.05 | Newcastle Jets - Wellington Phoenix

2020-21 Spanish Premiera Liga (beIN Sports 1)

27 Sat 03.00 | Levante - Athletic Bilbao
27 Sat 20.00 | Eibar - Huesca
27 Sat 22.15 | Sevilla - Barcelona
28 Sun 00.30 | Deportivo Alaves - Osasuna
28 Sun 03.00 | Getafe - Valencia
28 Sun 20.00 | Celta Vigo - Real Valladolid
28 Sun 22.15 | Cadiz - Real Betis
1 Mon 00.30 | Granada - Elche
1 Mon 03.00 | Villarreal - Atletico Madrid
2 Tue 03.00 | Real Madrid - Real Sociedad

2020-21 Premier League (True Premier Football 1,2)

27 Sat 19.30 | Manchester City - West Ham United (+PPTV HD 36 / ID Station)
27 Sat 22.00 | West Bromwich Albion - Brighton & Hove Albion (+TrueSports HD2 / ID Station)
28 Sun 00.30 | Leeds United - Aston Villa
28 Sun 03.00 | Newcastle United - Wolverhampton Wanderers
28 Sun 19.00 | Leicester City - Arsenal
28 Sun 19.00 | Crystal Palace - Fulham (True Premier Football 3)
28 Sun 21.00 | Tottenham Hotspurs - Burnley
28 Sun 23.30 | Chelsea - Manchester United
1 Mon 02.15 | Sheffield United - Liverpool
2 Tue 03.00 | Everton - Southampton

2020-21 German Bundesliga (PPTV HD 36)

27 Sat 21.30 | Bayern Munchen - FC Koln
28 Sun 00.30 | RB Leipzig - Borussia Munchengladbach

2020-21 Italian Series A (beIN Sports 2) 

20 Sat 21.00 | Spezia - Parma
21 Sun 00.00 | Bologna - SS Lazio
21 Sun 02.45 | HellasVerona - Juventus
21 Sun 18.30 | Sampdoria - Atalanta
21 Sun 21.00 | FC Internazionale Milano - Genoa
21 Sun 21.00 | Udinese - AC Fiorentina (beIN Sports XTRA)
21 Sun 21.00 | Crotone - Cagliari (beIN Sports XTRA)
22 Mon 00.00 | SSC Napoli - Benevento
22 Mon 02.45 | AS Roma - AC Milan

2020-21 French Ligue 1 (beIN Sports XTRA)

27 Sat 03.00 | Rennes - OGC Nice (beIN Sports 2)
27 Sat 19.00 | Bordeaux - Metz
27 Sat 23.00 | Dijon - Paris Saint Germain (+TV5Monde Asie)
28 Sun 19.00 | AS Monaco - Brest
28 Sun 23.00 | Lille OSC - Strasbourg
1 Mon 03.00 | Olympique Marseille - Olympique Lyonnais

2020-21 Belgium Pro League First Division A

2 Tue 02.45 | OH Leuven - Royal Antwerb (TrueSports HD2)

2020-21 Danish Superliga

1 Mon 00.00 | FC Midtyjlland - Brondby (Fox Sports 3)

2020-21 Scottish Professional Football League (beIN Sports XTRA)

27 Sat 02.45 | [Championship] Inverness CT - Hearts

วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก 2564 (Youtube: TVA Channel / SMM Sport)

เสาร์ 27 09.00 | ช วิสาขา - พิษณุโลก
เสาร์ 27 12.00 | ญ 3BB นครนนท์ - โปรเฟล็กซ์
เสาร์ 27 15.00 | ช นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ไดมอนด์ฟู้ด
เสาร์ 27 18.00 | ญ นครราชสีมา เดอะมอลล์ - ไดมอนด์ฟู้ด
อาทิตย์ 28 09.00 | ช เกษตรศาสตร์ - แอร์ฟอร์ซ
อาทิตย์ 28 12.00 | ญ สมุทรปราการ - อาร์เอสยู
อาทิตย์ 28 15.00 | ช ม. เอเชีย เกาะกูดคาบาน่า - ปรินซ์
อาทิตย์ 28 18.00 | ญ ขอนแก่นสตาร์ - สุพรีม ชลบุรี อีเทค

2021 Rugby Six Nations (TrueSports HD4)

27 Sat 21.15 | Italy - Ireland
27 Sat 23.45 | Wales - England

2021 WTA Tour 500: Adelaide International (TrueSports HD2)
 
27 Sun 14.30 | Final
 
2020-21 World Snooker Tour: Player's Championship (TrueSports 7,HD3)
 
26 Fri 20.00 | Quarterfinals #4 - John Higgins - Mark Selby
27 Sat 02.00 | Semifinals #1 Barry Hawkins - Ronnie O'Sullivan
28 Sun 02.00 | Semifinals #2 Kyren Wilson - John Higgins
28 Sun 20.00 / 29 Mon 02.00 | Final
 
2020-21 World Golf Championship: Championship at the Concession (GolfTV Thailand ถ่ายทอดสดทั้งสองรอบ & Golf Channel Thailand ถ่ายทอดสดเฉพาะรอบบ่าย)
 
27 Sat 00.00 | Round 2 Morning Session
27 Sat 01.00 | Round 2 Afternoon Session
27 Sat 23.15 | Round 3 Morning Session
28 Sun 00.00 | Round 3 Afternoon Session
29 Mon 00.15 | Round 4 Morning Session
29 Mon 01.00 | Round 4 Afternoon Session
 
2020-21 Golf PGA Tour: Puerto Rico Open (GolfTV Thailand ถ่ายทอดสดตลอดการแข่งขัน / Golf Channel Thailand ถ่ายทอดสดเฉพาะ 2 วันแรก)
 
26 Fri 22.00 | Round 2
28 Sun 02.00 | Round 3
29 Mon 02.00 | Round 4
 
2020-21 Golf LPGA Tour: LPGA Championship @ Boca-Rio (GolfTV Thailand)
 
27 Sat 02.30 | Round 2
28 Sun 00.00 | Round 3
29 Mon 00.00 | Round 4
 
2020-21 Golf PGA Tour Champions: Tucson Classic (GolfTV Thailand)
 
27 Sat 04.45 | Round 1
28 Sun 04.45 | Round 2
29 Mon 04.45 | Round 3

2020-21 NBA Regular Season

27 Sat 07.30 | Indiana Pacers @ Boston Celtics (TrueSports HD)
27 Sat 08.00 | Los Angeles Clippers @ Memphis Grizzlies (NBATV)
27 Sat 10.00 | Portland Trailblazers @ Los Angeles Lakers (TrueSports HD)
28 Sun 07.00 | Cleveland Cavaliers @ Philadelphia 76ers (NBATV)
28 Sun 08.30 | Dallas Mavericks @ Brooklyn Nets (TrueSports HD)
1 Mon 08.00 | Memphis Grizzlies @ Houston Rockets (NBATV)
1 Mon 08.00 | Golden State Warriors @ Los Angeles Lakers (TrueSports HD)
 
2021 UCI World Tour: UAE Tour (Eurosport Asia / GCN Live)
 
27 Sat 17.45 | Stage 7 - Yas Mall to Abu Dhabi

2021 UCI World Tour: Omloop Het Nieuwsblad (Eurosport Asia / GCN Live)

27 Sat 20.00 | Main Race

2021 UCI ProSeries: Kuurne–Bruxelles–Kuurne  (Eurosport Asia / GCN Live)

28 Sun 20.45 | Main Race
 
2020-21 FIA Formula E World Championship: Diriyah e-Prix (Fox Sports 2)
 
26 Fri 23.30 | Main Race #1
27 Sat 17.40 | Free Practice #3
27 Sat 19.45 | Qualifying #2
27 Sat 23.30 | Main Race #2
 
UFC Fight Night on ESPN+: Rozenstruik vs Gane (Fox Sports 1)
 
28 Sun 05.00 | Preliminaries
28 Sun 08.00 | Main Card
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่