[CR] รีวิวการใช้งาน TP-Link Archer AX50 WiFi 6 AX3000 Router บนอินเตอร์เน็ตทรู 500/100 Mbps.

รีวิวการใช้งาน TP-Link Archer AX50 WiFi 6 AX3000 Router  หลังจากตัดสินใจซื้อเจ้าArcher AX50 เพราะก่อนหน้านี้มีปัญหาเรื่องWIFI ขาดๆหายๆสัญญานไม่นิ่งเลย กระตุกบ่อย ตั้งแต่ใช้ Router ZTE 668 จากนั้นโทร CC. ทรูออนไลน์ เพื่อเปลี่ยนเป็น กล่อง GIGATEX FIBER หลังจากเปลี่ยนไปใช้ประมาณ 2-3อาทิตย์ก็ยังเจอปัญหาเดิมไม่จบไม่สิ้นสักที ที่นี้เลยตัดสินใจหาข้อมูลต่างๆในGoogle ประมาณ1อาทิตย์ ตัดสินใจซื้อเจ้า Archer AX50 มาใช้งาน
แบบ bridge mode แต่เห็นบางคนบอกว่าเจ้า Archer AX50 มันร้อนเกินไป เลยแก้ปัญหาเอาพัดลมระบายอากาศของโน๊ตบุตมา ปรากฏว่าเจ้าArcher AX50 ไม่ร้อนเลย แค่อุ่นๆนิดหน่อยเอง และ ปัญหาอีกอย่างที่ทุกคนว่าใช้งานแบบ bridge mode แล้วไม่ได้ความตามสเปคที่สมัครใว้ วิธีแก้ปัญหาคือ ให้ซื้อสายแลนแบบ CAT8 มาเชื่อมต่อระหว่างโมเด็มกับเราเตอร์ที่เราซื้อมา รับรองได้ความเร็วเต็มเม็ดเติมหน่วย
หลังจากใช้ไป1อาทิตย์นั้นปรากฏว่าปัญหาเรื่องWIFI ขาดๆหายๆสัญญานไม่นิ่งหายไปครับ สัญญานนิ่งมากไม่ว่าเล่นเน็ต หรือ วิดีโอคอล ไม่มีกระกระตุกเลยจ้า และก็เจ้า Archer AX50 มันร้อนเกินไปก็หายไป แถมใช้งานบนWIFI6ได้ด้วยครับ 

ชื่อสินค้า:   TP-Link Archer AX50 WiFi 6
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่