อยากรู้ว่าพี่เค้าชอบเรามั้ยแต่เราชอบเค้ามาก

เราชอบพี่เค้าตั้งแต่ ม.1แล้วพี่เค้าเล่นดนตรีสากลเพื่อนเราชวนเข้าก็เลยเข้าแต่ตอนนั้นยังไม่ได้ชอบนะเพราะพุ่งเจอหน้ากัน  แต่ปิ้งพี่กิตตอนเช้าชุมนุมนี่แหละแล้วชั้นได้เล่นทรัมเป็ตไงแล้วพี่เค้าก็เล่นอันนี้เหมือนกันก็เลยต้องซ้อมกันสองคนแล้วคือชั้นชอบพี่เค้ามากตอนซ้อมคือเขินไม่ไหวแล้วปกติพี่เข้าเป็นคนที่ไม่ค่อยพูดกับใครเลยเป็นคนเงียบๆแล้วก็ไม่สุงสิงกับใครเลยไปไหนก็ไปคนเดียวแล้วตอนซ้อมเค้าก็จะคุยกับเราบ้างแต่ก็ไม่ได้พูดมากนะแต่มีอยู่ครั้งนึงพี้เค้าคุยกัยเราแบบพูดมากนิดนึงแต่ที่ดีใจคือเค้าคุยกับเรามากขึ้นไงแล้วเหมือนสนิทกันมากขึ้นด้วยเะราะตอนเย็นต้อวซ้อมดนตรีด้วยกันสองคนบ่อยๆแล้วมันจะมีอยู่ครั้งหนึ่งตอนพักเรานั่งอยู่กับเพื่อนแล้วเราก็ไม่รู้ด้วยว่าพี่กิตไปไหนแต่ด้วยความที่ดิไม่รู้ไงก็นั่งพักแล้วเอนไปข้างหลังแล้วที่ตกใจเขินอยู่คือเขาไม่ได้ไปไหนแต่เค้าหันหลังอยู่ข้างกูค่ะคือถ้าใกล้อีกนิดคือหลังตูเอนหลังพี่เขาแล้วนะเว้ยยยเพี้ยนลอยแล้วตอนพักเที่ยงเดินไปเข้าห้องน้ำกับเพื่อนตอนเดินกลับมากูก็ไม่เห็นพี่เค้าเดินมาค่ะ ที่ตกใจคือเขาหันมามองดูด้วยค่ะแล้วเค้าเป็นคนไม่ค่อยใส่ใจคนรอบข้างด้วยเขินเลย555 🤭
แต่ตอนนี้ชั้นอยู่ ใน.2แล้วๆพี่เค้าอยู่ ม.5และตอนคาบชุมนุมห้องชุมนุมชั้นมันติดกับห้องชุมนุมพี่เค้าจร้าาาา😍แล้วดิชั้นอยู่ในห้องไงอิเพื่อนมันก็นั่งอยู่หน้าห้องทาสีกำแพงอยูมันรีบวิ่งไปลากตัวกูมาเลยค่ะเพราะพี่เค้าเดินมาพอดีกูโดนลากออกมาเกือบวิ่งชนเค้า555เขิน😚แล้วตอนนั้นต้องการใช้เน็ตไงพี่เค้าอยูในห้องชุมนุมคนเดียวพอดีก็เลยเดินไปหาพี่เค้า(บอกเลยว่าตอนเดินเข้าไปหากูเก็บทรงเก็บอารมณ์ความเขินมิดมากยิ้ม แล้วถามเขาว่าห้องนี้มีเน็ตใช่มั้ยแล้วพี่กิตมีรหัสมั้ย เค้าก็เลยบอกว่า "มี“ ก็เลยเดินเข้าไปเลยเดินเข้าไปหาเลยจร้าบทสรุปคือพอยื่นโทรศัพท์ให้พี่เค้าใส่รหัสให้นานมากแล้วเค้านั่งยิ้มด้วยแต่ที่ผิดปกติคือพี่เค้าไม่เคยยิ้มให้ผู้หญิงที่ไหนหรือใครเลยแล้วตอนกันมาก็ยิ้มให้ด้วยแล้วนั่งเล่นกีต้าร์ด้วยไงเท่ไปอี้ก 
ช่วงเก็ตความรู้เดี่ยวกับกิต อน่างแรกไม่สุงสิงกับใคร หน้าตาหล่อ น่ารัก สูง ขาว เล่นดนตรี
ไม่ยอมยิ้มให้ใครเลย ชอบทำหน้านิ่งไปแต่ในขณะเดีววกันเขาก็ทำตัวน่ารักด้วยแบบยืนแต่ยืนไม่นิ่งแบบบอกไม่ถูกอ่ะ

ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยว่าพี่เค้าชอบเราบ้างมั้ย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่