เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

เรียนปวช.โยธา แล้วต่อปวส.โยธา แล้วต้องการต่อป.ตรี ต้องทำยังไงหรอคะถึงจะไม่เสียเวลา

คือตอนนี้หนูกำลังจะจบม.3 แล้วคิดว่าจะไปต่อปวช.โยธา แล้วจะไปต่อปวส.โยธาค่ะ เลยอยากทราบว่าถ้าจะต่อป.ตรี มันจะเสียเวลาเพิ่มไหม แล้วถ้าต้องการจะต่อป.ตรีต้องสอบเขามหาวิทยาลัยหรอคะ แล้วสมัยนี้มหาลัยเขารับปวส.เข้าไป ต่อป.ตรีไหมคะ
    ถ้าจบ ปวส.โยธา จะหางานได้เลยไหม แล้วเราเป็นผู้หญิงด้วยจะหางานลำบากไหมคะถ้าไม่มี วุฒิ ป.ตรี
 เท่าที่ไปศึกษามานะคะผู้หญิงจะมีงานที่ไม่ใช่หน้างาน คือ ออกแบบ หรือ วางแผน(แต่วางแผนต้องใช้ประสบการณ์ไม่ใช่หรอคะ) แล้วเราพึ่งเรียนจบยังไม่มีประสบการณ์ทางด้านนี้
    ถ้าจบปวส. โยธา จะเอาไปสมัครงานที่ไหนได้บ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่