ยื่นขึ้นทะเบียนนายจ้าง ประกันสังคมจะลงพื่นที่เช็คที่ออฟฟิศจริงไหมคะ

เพิ่งเปิดบริษัทใหม่ แต่ใช้ที่อยู่บ้านเพื่อนในการจดตั้ง ตอนนี้ถึงเวลาที่ต้องยื่นขึ้นทะเบียนนายจ้างกับประกันสังคม โดยต้องขึ้นป้ายบริษัทและจัดโต๊ะเสมือนออฟฟิศ ถ่ายรูป ส่ง ปกสค. อยากทราบว่าทาง ปกสค. จะเข้ามาตรวจจริงมั้ยคะ ทางเพื่อนคนนี้เราไม่ได้สนิทกันและเขาไม่ให้ความร่วมมือในการจัดออฟฟิศค่ะ เขาบอกว่าแค่ให้ใช้ที่อยู่ก็มากพอแล้ว และเราติดปัญหาที่ไม่มีบ้านเป็นของตัวเอง จะใช้บ้านคนอื่นเขาก้อไม่ค่อยยอมให้ใช้ เวลาผ่านมานับปียังไม่ได้ขึ้นทะเบียนเลย เราคิดว่าอยากจะยื่นไปก่อนโดยถ่ายรูปสถานที่อื่นแทนส่งไปแบบนี้จะพอได้มั้ยคะ เสี่ยงไปมั้ย เราจำเป็นต้องจดเพื่อทำเงินเดือนให้พนักงานค่ะ เขาต้องมีหลักฐานส่ง ปกสค. เพื่อสิทธิต่างๆ ปล. บริษัทเราทำงานกันทางออนไลน์ค่ะ ไม่ต้องเข้าบริษัทจึงยังไม่มีออฟฟิศเป็นของตัวเอง กำลังหาออฟฟิศเช่า แต่ราคามันสูงมาก ตอนนี้บริษัทยังไม่มีผลกำไรอะไรเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่