ความจุกจิกของรถยุโรป

สวัสดีครับ
ผมอยากจะรบกวนสอบถามเกี่ยวกับรถ Volkswagen Scirocco กำลังจะเปลี่ยนไปเล่นตัวนี้ครับ ตอนนี้ขับ Bmw 320i ปี 2011 minor change ครับ พอเริ่มเก่ามันเริ่มปัญหาเยอะมาก จุกจิก ละต้องใช้รถทุกวัน
ใจตอนแรกกะย้ายค่ายไปเล่นรถญี่ปุ่น แต่ก็ยังไม่มีตัวถูกใจที่เหมาะสมกะงบประมาณ เลยลองนั่งดู Scirocco R ยิ่งดูยิ่งชอบ ส่วนตัวผมจะแต่งรถด้วยออกเป็นแนวซิ่ง คือผมอยู่ต่างประเทศ จะซื้อรถมือสองมาเล่น เพราะรถยุโรปมันราคาตกมาก เราสามารถเอื้อมถึง แต่ค่าบำรุงรักษารถมือสองนี่หนักมาก
-คำถามครับ
1.Scirocco R นี่จะปัญหาจุกจิกเหมือน Bmw ไหมครับ
2.Scirocco R นี่มีจุดอ่อนหรือปัญหาเหมือนรถยุโรปทั่วไปไหมครับ เมื่อไมล์ขึ้น 1แสน
3.Bmw 320i ผมตอนนี้ Engine lightขึ้น พาไปให้ช่างเชคให้ กลับไม่เจออะไร แต่พอขับออกมา หน้าจอแสดงผลว่า Overheating engine ละระบบรถยิ้ม Lock คันเร่งเลย ละอยุ่บน Tollway ขับกัน100kmh แต่จอดแปปนึง ก็ขับได้เหมือนเดิม ช่างเขาบอกว่า รถขึ้น100000กิโลแล้ว แก้ยังไงก้ไม่จบ ผมควรเอาไงกะ Bmwดีครับ
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ
🙏🏽🙏🏽🙏🏽

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่