[CR] พาลูกเที่ยว เดินลงทุ่นลอยน้ำชายทะเลบางแสน ชลบุรี l Float buoys on the ocean

.
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆนักเที่ยว ทั้งหลาย
วันนี้เรามี จุดเช็คอินแห่งใหม่  มาอวดเพื่อนๆด้วยแหละค่ะ
นั่นคือ ทุ่นลอยน้ำทะเลบางแสน จังหวัดชลบุรี 
.
เป็นการเที่ยวที่ใกล้บ้านและเป็นสถานที่ๆมีความทรงจำที่มีค่ามากมายสำหรับครอบครัวเลยค่ะ
..
การเดินทางมาก็ไม่ยากเลยค่ะ เพียงแค่พิมพ์คำว่า บางแสน ในแอปพลิเคชั่น แผนที่ เท่านี้เส้นทางการเดินทางที่สะดวกและรวดเร็วที่สุด
ก็จะโชว์ขึ้นมา ให้เพื่อนๆได้มาเที่ยวชม ถ่ายรูป กับจุดเช็คอินแห่งใหม่ มุมมองใหม่ๆ ของ ทะเลบางแสน ชลบุรี
ใช้เวลาเดินทางจากกรุงเทพฯประมาณ ชั่วโมงกว่าๆเท่านั้นเองค่ะ 
..

..
เส้นทางคร่าวๆคือจะวิ่งลงมาถนนลงหาดบางแสน ผ่าน ห้างแหลมทองบางแสน  ผ่าน มหาวิทยาลัยบูรพา 
ตรงไปสุดทาง จนเจอวงเวียนบางแสน  หาที่จอดรถบริเวณรอบๆนั้นได้เลยค่ะ เพราะว่า จากวงเวียนบางแสน ตรงลงไปยังทะเล จะเจอทุ่นลอยน้ำทางเดินกลางทะเล จุดที่1 เลยค่ะ
..

..
อ่อ ต้องบอกก่อนว่า เมื่อช่วงกลางเดินกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา ทางเจ้าหน้าที่ ได้มีการติดตั้งทุ่นลอยน้ำทางเดินกลางทะเลขึ้นมา
เพื่อเป็นการพัฒนาและปรับปรุงชายหาดบางแสน ให้เป็นสถานที่ท่องเที่ยวที่มีเอกลักษณ์โดดเด่น และดึงดูดนักท่องเที่ยวให้มาท่องเที่ยวมากขึ้น 
..
โนอาห์ แอนด์ นีโน่ ก็ต้องไม่พลาดที่จะพาเพื่อนๆ มาดูจุดเช็คอินแห่งใหม่ของชลบุรีกันค่ะ
..
เจ้าทุ่นลอยน้ำทางเดินกลางทะเล มีด้วยกัน 3 จุดนะคะ หากจุดไหน มีคนเยอะ เพื่อนๆก็ลองเดินไปที่จุดอื่นๆ ได้นะคะ
จุดที่ 1  บริเวณวงเวียนบางแสน
จุดที่ 2 หลังศาลเจ้าพ่อแสน
จุดที่ 3 เสา BR-41 ใกล้โรงแรม เอสทู ค่ะ
..

ส่วนข้อควรปฏิบัติในการใช้บริการ
คือ จำกัดผู้เข้าใช้บริการ ไม่เกิน 30 ท่าน, ห้ามตกปลา, ห้ามกระโดดน้ำเล่น, ห้ามจำหน่ายสินค้า อาหาร เครื่องดื่ม ทุกชนิด, 
เด็กเล็กควรอยู่ในความดูแลของผู้ปกครองอย่างใกล้ชิด, เด็ก สตรีมีครรภ์ ผู้สูงอายุ และผู้มีโรคประจำตัวควรระวัดระวังในการใช้บริการด้วยนะคะ
..

ทุ่นลอยน้ำทางเดินกลางทะเล เปิดให้บริการ ตั้งแต่ 
06.00-20.00 น.

..
อย่าลืม! แวะมาเช็คอิน กับแลนด์มาร์คแห่งใหม่ของบางแสนกันเยอะๆนะคะ
แล้วพบกันใหม่ใน รีวิวถัดไปนะคะ  บ๊ายบาย
Cr. All Sriracha.com
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   พาลูกเที่ยว เดินลงทุ่นทะเลบางแสน ชลบุรี l Float buoys on the ocean
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่