Docking hdd ใช้ยี่ห้อไหนดีครับ ช่วยแนะนำที

เอาแบบไม่เกิน3000บาท หรือถ้าเกินก็นิดหน่อยพอครับ ขั้นต่ำแบบที่เสียบhddได้อย่งน้อย2ลูกพร้อมกัน แล้วDockingนี่ต่อกับ usb pcได้ตรงๆเลย

ละจะอ่านทุกลูกที่เสียบอยู่เลยถุกป่ะครับ ไม่ต้องใช้อะไรต่อเสริม พอดีไม่เคยใช้กำลังหาข้อมูลอยู่ มันปลอดภัยไหมผมไม่สะดวกใช้nas

เหมือนจะเกินงบไปเยอะเลย เอาไว้เก็บไฟล์อยู่กับบ้านไม่ได้พกไปไหน   Dockingว่าจะเอามาต่อกะupsกันไฟตก ต้องใช้กะupsประมาณไหนดีครับ

ถ้าเน้นความทนมากๆ ใช้hddแบบสีดำใช่ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่