ขอปรึกษาผู้ที่มีประสบการณ์รักษาโรคไข้หัดแมวหน่อยคะ

น้องแมวที่บ้านอายุ 2 เดือนคะ เป็นไข้หัดแมว แอดมิทอยู่ที่ รพ ตั้งแต่วันอังคารที่ 23 ตอนพาไปคุณหมอบอกอาการน้องหนักมา มีโอกาสรอด แค่ 5% แต่เราก็อยากจะรักษาน้องให้ถึงที่สุด เพราะน้องใจสู้ และเราก็แอบหวังว่าน้องจะรอด

ลำดับอาการประมาณนี้คะ 

ตอนช่วงบ่ายอยู่ในตู้อบอุณหภูมิ ยังซึมๆ ไม่อ้วกไม่ถ่ายเหลว
พอช่วงค่ำของวันที่ 23 น้องเริ่มมีแรงขึ้นมานิดหน่อย มีถ่ายเหลว ไม่อ้วก

ช่วงเช้าวันพุธที่ 24 น้องเริ่มร้องเรียก หันตามเสียงเรียก ไม่อ้วก มีถ่ายเหลว
ช่วงเที่ยง น้องออกจากตู้อบอุหภูมิ ดูร่าเริงขึ้นมานิดหน่อย  ไม่อ้วก มีถ่ายเหลว
ช่วงเย็น น้องมีอาเจียนมาเพิ่มกองเล็กๆ กับถ่ายเหลว

พอมาช่วงเช้าของวันนี้ พฤหัส ที่ 25 คุณหมอโทรมาบอกว่าน้องอาการเริ่มทรุด ไม่แน่ใจว่าจะพ้นคืนนี้ไปได้ไหม พร้อมส่งคลิปวีดีโอมาให้ น้องเริ่มเรียกแล้วไม่ขาน มีอาการซึมๆ มีถ่ายเหลวแต่ไม่อ้วก

น้องยังมีโอกาสรอดไหมคะ ตอนแรกพอช่วงเช้าวันพุธเราแอบมีความดีใจว่าน้องน่ารอด แต่พอมาทราบอาการน้องเมื่อวานช่วงเย็นเราเริ่มคิดมากอีกแล้ว ในใจเราลึกๆเราหวังอยากให้น้องรอดคะ เลยอยากถามจากผู้มีประสบการณ์ว่า อาการแบบนี้ เราและน้องยังพอมีหวังไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview