1 นิสัยที่จะทำให้คุณมีเงิน "เพิ่มมากขึ้น" คืออะไร??

1 นิสัยที่จะทำให้คุณมีเงิน "เพิ่มมากขึ้น" คืออะไร??
.
.
👉 หากว่าอยากมีเงินเก็บมากขึ้นคุณจะต้องมีนิสัยอะไร? 
ที่จะช่วยให้คุณสามารถเก็บเงินได้ 🐷
.
         ☝ หนึ่งสิ่งที่สำคัญเลยนั้นก็คือ "ความอดทนครับ" 🔥 ความอดทนนี่
สามารถใช้ได้กับทุกอย่างเลยครับ ซึ่งคนส่วนใหญ่มักจะทำไม่ได้ มักจะแพ้กับความอดทน 😌

💬 ความอดทนที่คุณต้องใช้เลยก็คือ... อดทนที่จะไม่ใช้เงินในระดับตัวเอง 🤔
ใช้เงินระดับตัวเองหมายว่า หากว่าคุณมีเงินเดือนหนึ่งหมื่น ก็จะมีค่าใช้จ่ายแบบนึง 🤷‍♂️ มีเงินเดือนสองหมื่น
ก็จะมีการใช้จ่ายอีกแบบนึง มีเงินเดือนแสนนึง ก็จะใช้จ่ายอีกแบบนึง มันก็จะมีค่าใช้จ่ายที่เพิ่มขึ้นไป 😱
ตามระดับฐานเงินเดือนของคุณ ซึ่งมันเป็นแบบนี้อัตโนมัติครับ เงินที่คุณจะเก็บได้มันก็น้อยลงตลอดเวลา 📉

🌈 ดังนั้นหากว่าคุณอยากเก็บเงินให้ได้มากขึ้น คุณจะต้องไม่ใช้เงินตามระดับตัวเอง แต่ให้ลดลงมา 💬
เช่นหากว่าคุณมีเงินเดือนหนึ่งแสนคุณก็ใช้เงินเหมือนว่า คุณมีเงินเดือนห้าหมื่น 👍 ถ้าหากว่ามันไม่ได้กระทบ
กับการใช้ชีวิตของคุณแบบนี้ก็จะมีเงินเหลือเก็บมากมายแล้วครับ ลองนำไปปรับใช้ดูได้นะครับ

แล้วคุณเก็บเงินด้วยวิธีไหนอยู่ คอมเมนต์มาได้เลยนะครับ
=======================
เพี้ยนเฮงเฮง
วรัทภพ รชตนามวงษ์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่