Mainboardที่ใส่R3 3200gแล้วใช้ได้เลยโดยไม่ต้องอัพbiosมีตระกลูไหนบ้างครับ

พอดีจะเปลี่ยนboardครับแล้วboardเก่าที่ใช้อยู่มันคือa320m hdvมันต้องอัพbiosก่อนผมเลยใส่200geแล้วก็ใช้ได้ครับแล้วผมจะขาย200geแล้วจะเปลี่ยนboardก็เลยกลัวว่าcpuกับboardที่ผมซื้อมามันจะไม่รับรองแล้วก็ต้องไปหาcpuเจนเก่าๆมาใส่ครับ แล้วอัพbiosครับพอจะมีตัวไหนแนะนำบ้างครับ b350 b450 อะไรก็ได้ที่ไม่เกินงบ4000ครับ CPU Ryzen 3 3200g
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่