AIS Fibre (เอไอเอส ไฟเบอร์) อยากเปลี่ยนชื่อเจ้าของแต่ตัวเองอยู่ต่างประเทศ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องทำยังไงบ้าง
ตัวผมย้ายมาอยู่ต่างประเทศแล้ว ก่อนย้ายมาก็ปรึกษากันแล้วว่าให้พ่อแม่ใช้ต่อไปนี่แหละ สัญญาณดีบริการดี ราคาไม่แพง ตอนที่ใช้ที่ไทยคือโปร 200mb 299/เดือน (ถ้าจำไม่ผิด)
ก็ด้วยความไม่รอบคอบของผมเองแหละครับ ที่ไม่ได้คิดเผื่อว่าราคามันเปลี่ยนได้ในอนาคต ตอนนี้ค่าบริการโปรที่ใช้เด้งไปหกร้อยกว่า มันสูงไปหน่อยสำหรับคนแก่สองคนที่มีแค่มือถือคนละเครื่อง เลยบอกให้แม่ไปติดต่อที่เอไอเอสช็อปเพื่อเปลี่ยนชื่อแล้วให้พนง.แนะนำโปรถูกๆให้เลย
ปรากฎว่าทำไม่ได้เพราะไม่ใช่เจ้าของเบอร์ เปลี่ยนเจ้าของเปลี่ยนโปรถไม่ได้ยกเลิกก็ไม่ได้ ต้องเจ้าของยื่นเรื่องเองเท่านั้น

ใจนึงอยากจะบอกแม่ให้แจ้งเขาไปว่าเจ้าของไปอยู่ต่างประเทศแล้ว ให้ยกเลิกสัญญาณแล้วให้ช่างมาถอดเอาเครื่องออกได้เลย ไม่ยกเลิกไม่ถอดเจ้าของก็ไม่อยู่จ่ายค่าบริการ แล้วให้แม่ไปเปิดเบอร์ใหม่เป็นชื่อแม่เสียให้รู้แล้วรู้รอด แต่ก็อยากทำให้ถูกต้องตามขั้นตอนมากกว่า

เข้าใจอยู่นะว่าสามารถมอบอำนาจได้ แต่อยากสอบถามว่าใบมอบอำนาจสามารถเซ็นแล้วสแกนส่งให้ได้มั้ย หรือต้องใช้ตัวจริงแบบเซ็นแล้วส่งข้ามประเทศให้แม่ถือเข้าไป
พยายามติดต่อไปทางเอไอเอสอยู่เป็นเดือนละ ไม่ได้คำตอบเลย ไม่มีเบอร์ที่จะใช้ล็อกอินในเว็บในแอพ ลองแช็ตไปทั้งในช่องแช็ตหน้าเว็บและเฟสบุ๊คก็เจอแต่บ็อต

ใครรู้ช่วยบอกผมทีครับ หรือถ้ารู้จักพนง.เอไอเอสก็ช่วยบอกให้เขามาตอบผมที
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่