จอยเกม oker รุ่น u-706

พอดีผมซื้อจอยของ oker ราคาถุกธรรมดาร้อยกว่าบาทมาเล่นเกมเเบบขำๆ ไม่ซีเรียส พอดีว่า เล่น pes 2019 ลงในวินโดว 10 ซื้อมา 2 จอย ทำการลงไดรเวอร์ ตั้งค่าปุ่มเรียบร้อย กดใช้งานได้ปกติ  เเต่มีปัญหาคือเวลาเข้าเกม pes ไปเเล้วตอนเลือกทีมเลือกอะไรต่างๆ 2 จอยใช้ได้ปกติ เเต่เวลาเล่นจริงอันหนึ่งกดได้ปกติทุกอย่าง เเต่จอยอีกอันดันกดควบคุมไม่ได้เลย กดวิ่ง กดเดิน ก็ไม่ไป เเต่กดส่งบอลได้ สลับไอคอนตัวนักเตะได้ อยากทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรเพิ่มตรงไหนครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่