ฮาดดิสเนื้อที่ลดลงเรื่อยๆ โดยไม่มีไฟล์หรือโฟลเดอที่ใช้เนื้อที่เพิ่ม เกิดจากอะไรครับ

รบกวนสอบถามปัญหาท่านสมช.ดังนี้ครับ
คอมพิวเตอ แชร์ข้อมูลผ่านเครือข่ายขนาดเล็ก 3 เครื่อง ข้อมูลในการทำงานถูกเก็บไว้ที่เครื่องแม่เครื่องเดียว(แยกไดรฟ์) แชร์แต่ข้อมูล(ไฟล์) ไม่แชร์โปรแกรมครับ(ใช้สายแลนเสียบกับเราเตอที่ผู้บริการให้มา)

ที่ว่างในฮาดดิส ลดลงเรื่อยๆ ทั้ง3เครื่อง โดยที่ไม่มีการใช้งานเนื้อที่นั้นๆ เกิดจากอะไรได้บ้างครับ
สิ่งที่ทำไปแล้ว
ซิซเตมรีสโต ปิดแล้ว
ปิดไฮเบอเนทแล้ว
สแกนไวรัสแล้ว
แสกนดิสแล้ว ไม่มีแบดเซกเตอ
ลบเทม %temp% หมดแล้ว
pagefile ขนาด 8กิก
hiber ขนาด3.2กิ๊ก
ลบรีไซเคิลบินแล้ว
คลีนไดรฟ์แล้ว

ลบไฟล์ไป 30กิ๊กแต่ได้เนื้อที่คืนมาแค่ 10กิ๊ก

รูปบนเป็นของเครื่องแรก ผมใช้ทั้ง CC cleaner และMeinPlatz หาไฟล์และโฟลเดอที่ใช้ข้อมูลผิดปรกติ แต่หาไม่เจอ ทุกโฟลเดอมีที่มาที่ไปหมด แต่ไม่รู้ว่าเนื้อที่หายไปไหนเกือบร้อยกิ้ก

รูปบนเป็นของเครื่องที่2 อันนี้แย่หน่อย หายไปร้อยกว่ากิ๊ก ส่วนรูปเครื่องที่3ไม่ได้แคปเจอไว้ครับ

รูปบน เป็นรูปไดร์ฟที่ใช้เก็บข้อมูล และแชร์ ขนาดต่างกันนิดหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่