การขอให้อายัดบัญชีในคดีฉ้อโกงสามารถทำได้กี่ทอดคะ

สั่งของแล้วไม่ได้สินค้า ติดต่อคนขายไม่ได้ แจ้งขออายัด บช คนขายแล้วและพบว่า เงินใน บช นั้นไม่มีแล้ว คงจะย้ายไป บช อื่นทันที ตอนนี้ตำรวจขอเอกสารที่เป็นทางการจากธนาคารของเรา เพื่อนำมาขออายัดเพิ่ม (คือเอาแค่รายการใน m banking ไม่พอ ) กว่าธนาคารเราจะทำให้ไม่รู้จะใช้เวลนานมั้ย กลัวว่าคนที่เอาเงินไปจะย้ายเงินไปหลายๆทอดค่ะ

ใครมีประสบการณ์ หรือรู้ข้อ กฎหมายรบกวนช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่