Printer Set ให้ปริ้น2หน้าใน1แผ่น ตอนแรกได้ ตอนนี้ไม่ได้แล้ว ??

ตอนแรกมันสั่งปริ้นได้นะครับ จะออกมาเป็นหน้าคู่ก่อน เมื่อใส่กระดาษแล้วจะปริ้นหน้าคี่มาให้ มันจะมี pop up เด้งขึ้นมาให้ Switch กระดาษไปอีกด้านนึง ซึ่ง วันนี้ Pop up ตัวนั้นได้หายไปแล้วครับ งงมาก
สั่งปริ้นได้ครับ Set ใน Powerpoint ให้ปริ้น 2 แผ่น มันปริ้นหน้าคู่ออกมาก็จริง แต่ไม่มี Pop up ให้ Switch กระดาษกลับไปอีกด้าน ซึ่งพอผมลองสั่งใหม่ ก็ได้หน้าคู่เหมือนเดิม 

ผมได้แปลงไฟล์ให้เป็น PDF แล้วลองปริ้นกับ Foxit Reader ก็ไม่ขึ้นครับ กับ Browser ก็ไม่ขึ้น ทั้งที่เมื่อก่อนมันขึ้นปกติ 

Printer : HP P1102 Jetlaser ครับ
ไม่มีตัวอย่าง Pop up ตัวนั้นนะครับ หาไม่เจอครับผม ถ่ายก็ไม่ทันแล้วด้วย มันหายไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่