สอบถามเรื่องการฝึกกีต้าร์โปร่งค่ะ

คือหนูเริ่มฝึกกีต้าร์สักระยะนึงแล้วค่ะ จับคอร์ดไม่บอดเเล้ว เล่นคอร์ดทาบได้บ้างเเล้วค่ะ เล่นเพลงง่ายๆได้เเล้ว  เลยอยากรู้ว่าต่อไปต้องฝึกยังไงต่อ จำเป็นต้องฝึกทฤษฎีไหมคะ ถ้าจำเป็น ต้องเริ่มจากอะไร ฝึกอะไรบ้าง หนูเรียนเองค่ะ เรียนตามยูทูปค่ะ  

ปล.หนูยังไม่ได้เริ่มเรียนเกากีต้าร์นะคะ ฝึกเเค่ตีคอร์ดธรรมดาๆ เเล้วก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่องจังหวะเพลง   ประมาณว่าฟังเพลงเเล้ว มีคอร์ดให้ ก็จะเล่นไม่ค่อยได้ค่ะ รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยนะคะ

หนูอยู่ม.3 นะคะ บางทีก็การบ้านเยอะ เลยไม่ได้ซ้อมทุกวันค่ะ เเต่พยายามหาเวลาซ้อมทุกวัน😭

- ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าค่ะ🥺🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่