สอบเข้าป.โทจิตวิทยาของมศว.กับจุฬายากมั้ยคะ?

จขกท. จบบริหารธุรกิจ สาขาการจัดการมา และค่อนข้างไม่เก่งภาษาอังกฤษเลยค่ะ แต่มีความสนใจและตั้งใจที่จะเข้าเรียนต่อป.โทจิตวิทยา ซึ่งตอนนี้เล็งไว้ของมศว.และจุฬา อยากทราบว่า

1.ทั้ง 2 มหาลัยนี้ ที่ไหนสอบเข้ายากกว่ากันคะ
2.สอบอิ้งอังกฤษ เน้นอ่าานเกี่ยวกับอะไรคะ
3. สอบสัมภาษณ์ยากมั้ยคะ? 

หากมีคำแนะนำเพิ่มเติม สามารถแจ้งเราได้เลยนะคะ  ขอขอบคุณมากๆค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่