ถ้าเจ้าหมานิกจะเอาตู้โทรศัพท์สาธารณะมาตั้งไว้หน้าบ้านหรือข้างในบ้านไว้ให้ลูกค้าที่มาซ่อมรถกับพ่อได้ใช้บริการจะเวิร์คมั้ย

ตามหัวข้อกระทู้เลยครับ ถ้าเจ้าหมานิกจะเอาตู้โทรศัพท์สาธารณะมาตั้งไว้หน้าบ้านหรือข้างในบ้านไว้ให้ลูกค้าที่มาซ่อมรถกับพ่อเนี่ยได้ใช้โทรกลับไปหาลูกเมีย ญาติ หรือคนรู้จักเวลาเงินหมดหรือแบตหมดจะเวิร์คมั้ยครับ? ส่วนตัวเจ้าหมานิกเองคิดว่าดี แต่...ไม่น่าจะเวิร์คหรอกครับ ถ้าเจ้าหมานิกเอามาตั้งไว้หน้าบ้านจริง ๆ เพราะอย่างที่เราทราบกันดีนะครับว่า เดี๋ยวนี้เขามีโทรศัพท์มือถือกันทุกบ้าน ไม่ค่อยมีใครโทรตู้กันแล้ว คือมันยังมีคนโทรตู้อยู่นั่นแหละแต่น้อยมากน่ะครับ แต่ก็ยังมีประโยชน์อยู่สำหรับคนที่มีมือถืออยู่แต่เงินหมดหรือแบตหมด หรือมีเหตุฉุกเฉินได้ใช้บริการโทรหาคนอื่นได้นะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่