โน๊ตบุ๊คเปิดแล้วจอดำ แต่พัดลมหมุน

notebook ของผมเปิดแล้วจอดำสนิท ไฟฮาร์ดดิสไม่กระพริบ เครื่องไม่มีปฏิกิริยาอะไรเลย แต่พัดลมยังคงหมุนอยู่ เป็นเพราอะไร สามารถแก้ไขยังไงได้บ้างคับ 

ก่อนมีปัญหาเปิดไม่ติด เครื่องผมมีปัญหาเรื่องการ์ดจอ Nvidea gforce 525m มันขึ้น unplugeg ผมเลยโหลดโปรแกรม auto driver มาลง หลังจากลงเสร็จ รีบูท เครื่องก็เป็นแบบนี้และเปิดใช้งานไม่ได้อีกเลย ผมลองแกะเครื่องดูแล้วเช็คทำการ์ดจอ cpu เรียบร้อยแล้ว แต่อาการก็คงเป็นแบบเดิมยังแก้ไม่หาย ท่านผู้รู้คนไหนช่วยแนะนำวิธีแก้หน่อยครับ 

ตอนนี้เครื่องทำอะไรไม่ได้เลย กดเปิดแล้วมีเพียงพัดลมเท่านั้นที่ดังอยู่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่