ที่ดินรูปทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้า หันไปทางทิศตะวันตกแต่จะสร้างบ้านหันไปทิศเหนือ...

ที่ดินรูปทรงสี่เหลี่ยมผืนผ้าด้านไม่เท่า หันไปทางทิศตะวันตกแต่จะสร้างบ้านหันไปทิศเหนือ เพื่อเลี่ยงแสงแดดช่วงบ่าย
ส่วนบ้านทรงที่จะปลูก เป็นบ้าน  2 ชั้น หน้ากว้าง 10 เมตร ลึก 13 เมตร เป็นสี่เหลี่ยมผืนผ้าเหมือนกัน
สร้างออกมาแล้วจะมีความเหมาะสมหรือไม่ และตามหลักฮวงจุ้ยแล้วเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอบคุณมากครับ

สร้างแนวนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่