ขอแสดงความยินดีกับทีมเรือใบ ที่ทำสถิติใหม่ได้อีกครั้ง ๆ ครับ...

เมื่อคืนลุ้นสุด ๆ กลัวปืนใหญ่ตีเสมอได้น่ะครับ
มีความรู้สึกว่าต่อเวลานานจัง เมื่อไรจะเป่า ๆ ซะทีอมยิ้ม11

ผมมีปมในใจทุกครั้งที่เรือลงแข่งกับปืนใหญ่น่ะครับ 
ยังดีที่จบลงด้วยดี ลูกเดียวก็ 3 คะแนน
และเรือใบก็ทำสถิติใหม่ขึ้นมาอีกแล้วครับ

เมื่อ 6 ปีที่แล้วผมไปดูคู่เรือ-ปืนที่สนามเหย้า หวังจะได้ดูชัยชนะของเรือใบในบ้าน
แต่คืนนั้นเรือแพ้ปืนคาบ้าน 0-2 ครับ
จากนั้นทุกครั้งที่เรือเจอปืน จะเป็นแม็ทช์ที่อดระแวงไม่ได้ครับ
น่าชมสาวกปืนมาก ๆ  คืนนั้นสาวกปืนร้องเพลงเชียร์ก้องสนาม Etihad ตลอดเวลาแข่ง
มากันแค่ 3 บล็อค ตามรูปล่างสุด แต่ร้องเพลงดังกลบสนาม Etihad เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่