สอบถามเรื่องการขึ้นเช็ค

คือได้เช็คมา ชื่อระบุเป็น  " ชื่อร้าน โดย น.สชุติ...."
อยากถามว่า เราสามารถเอาเช็คไปขึ้นเงินกับบัญชี ที่มีแค่ "น.ส.ชุติ......" อย่างเดียวได้มั้ยคะ
หรือต้องชื่อตามเช็คเลย

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ คุณ กลมๆกลิ้งกลุ๊กๆ

กรณีนำฝากเช็คเข้าบัญชี  บัญชีที่รับเงิน ชื่อบัญชีต้องตรงกับชื่อที่ระบุบนเช็คนะคะ  เช่น เช็คระบุเป็น  " ชื่อร้าน โดย น.สชุติ...."   บัญชีนำฝากเช็คต้องเป็น บัญชี  " ชื่อร้าน โดย น.สชุติ...."   เป็นต้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่