ไรเดอร์ฟู้ดแพนด้าท่านหนึ่ง 🙃

ตามภาพแชทเลยครับ คือผมใช้คำพูดตรงไหน ไม่ตรงยังไง หรือไม่เหมาะสมแบบไหนหรอครับ ก็ไม่อยากจะวาน เท่าไหร่หรอกครับ ปกติก็ลงไปเอาเองเกือบทุกครั้ง แต่ช่วงนี้โควิดมันระบาด ก็เลยตัดจ่ายเงินค่าอาหารผ่านแอปทรูวอลเลตเลย แล้วให้เขาห้อยไว้หน้าห้อง ง่ายดี ผมก็ว่าผมพูดเพราะ และบอกพี่เขาดีๆ ที่สุดในโลกแล้วนะครับ แล้วมาพูดจากับลูกค้า เหมือนกับว่าผมผิดที่ขอวานให้ห้อยอาหารให้หน่อยซะงั้น ไม่อยากขึ้น หรือไม่ขึ้นก็บอกผมได้ครับ เดี๋ยวลงไปเอาก็ได้ ไม่มีปัญหาเลย ที่ลงนี่ก็ลงให้ดู พฤติกรรมการบริการของไรเดอร์บางคนบางท่านครับ แต่ก็ไม่ได้ร้องเรียนอะไรไป ผมอาจจะคิดมากไปเองกับคำพูดพี่เขาหรือเปล่าครับ แต่ก็ขอโทษที่วานนะครับ #pandatak

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่