สอบถามการขึ้นเงินดราฟจากธนาคารต่างประเทศ (Foreign bank draft)

สวัสดีครับ ขอสอบถามผู้รู้ว่าหากผมได้รับดราฟจากธนาคารในต่างประเทศ
สมมติว่าได้ 1000USD และบนหน้าดราฟเขียนว่า Payable at Citibank N.A.
เช่นนี้ หากจะนำไปขึ้นเงินจำเป็นไหมครับต้องไปที่ Citibank เท่านั้น
เราสามารถฝากธนาคารทั่วไป เช่นกรุงไทย ให้ไปเคลียร์แล้วจ่ายค่าธรรมเนียมเพิ่มเอาได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีค่ะ    คุณEl Patron

สามารถทำติดต่อธนาคารกรุงไทยได้ทุกสาขาค่ะ  
เช็คเดินทางต่างประเทศ : 150 บาท/ฉบับ
ดราฟต์ต่างประเทศ : 200 บาท/ฉบับ
ตั๋วเงินต่างประเทศ : 400 บาท/ฉบับ และค่า Foreign Bank Charge - ถ้ามี

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่