สงสัยมานานแล้วว่าทําไมเพือนทีนั่งข้างเราถึงพูดว่าอนิเเมะมันของเด็ก?

คือเราอ่ะวันนั้นนั่งดูอนิเมะอยู่ใช่ไหมพอดีมีเพือนเราคนนึงทีนั่งข้างๆพูดว่า  อนิเมะมันของเด็กนะอายุ12แล้วยังดูอีกเหรอ เรานี่พอฟังช่วงแรกก็ไม่คิดอะไรพอนานวันเข้าก็ไม่ไหวกับมันละเลยถามกับมันเลยว่า พูดแล้วเคยดูไหม มันตอบว่า เคยดิ เราตอบมันไปว่าดูโดราเอม่อนแล้วคิดว่าเรืองอีกๆเด็กดูได้เหรอ มันก็ตอบใช่ๆ เราเลยเปิด
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ให้มันดูพอมันดูตั้งแต่วันนั้นจากมันด่าอนิเมะมันก็คิดว่าอนิเมะทุกเรืองหืนและก็ไม่มีสระเราก็เริ่มแบบไม่ไหวกับมันวันต่อมามันมาถามเราให้เอาอนิเมะให้ดูอีกเลยเปิดดาบพิฆาตอสูรกับไฮคิวให้มันดูมันกับชอบและถามชื่อเรืองแต่เราก็ไม่บอกมันเลยจะถามกับทุกคนว่าบอกกับมันดีไหมหรึอให้มันหาเอาอ่ะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
การ์ตูนถูกสร้างมาเพือเด็กจริง ต่อให้คนบอกว่า การ์ตูนสมัยนี้ มีแบบเจาะจงเด็กโต หรือ ผู้ใหญ่แล้ว

แต่คนที่เสพการ์ตูนพวกนี้ ก้ต้องเป็นเด็กที่ดูการ์ตูนเด็กมาก่อน คงน้อยมากที่แบบ ตอนเด็กไม่เคยดูการ์ตูนเลย

ไม่สนใจการ์ตูนสักนิด พอมาเจอการ์ตูนผู้ใหญ่ ติดเลย ประเภทแบบนี้มีไม่เยอะ คนส่วนใหญ่ก็ดูการ์ตูนตั้งแต่เด็ก

พอวัยเปลี่ยน ก็จะอัพแนวขึ้นไป อัพเรทขึ้นไปตามฮอร์โมน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่