ขอคำแนะนำการชำระหนี้บัตรเครดิตหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ผมมีหนี้บัตรเครดิต 1 ใบ หนี้ 25000 บาท บัตรกรุงศรี
และหนี้บัตรกดเงินสดอีก 1 ใบ หนี้ 23000 บาท บัตรเรดดี้
และผมมีข้อจำกัดที่ว่า ผมสามารถชำระได้แค่ 10000 บาทต่อเดือนเท่านั้น
เท่ากับว่า ผมสามารถปิดหนี้ 2 ใบนี้ภายใน 5 เดือน
เลยอยากขอคำแนะนำว่าชำระยังให้เสียดอกน้อยที่สุดครับ
1.ชำระบัตรเครดิต 10000 และชำระขั้นต่ำกับบัตรกดเงินสด
2.ชำระบัตรกดเงินสด 10000 และชำระขั้นต่ำกับบัตรเครดิต
3.แบ่งชำระเท่ากัน

ปล.บัตรกดเงินสดตอนนี้ดอกยัง 0% จนถึง 31 มีนา ถึงดอกจะเริ่มวิ่งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่