ทำยังไงถึงจะเป็นคนที่มี Imagine Creative ในตัวเองสูงครับ

คือผมชอบทำงานกราฟฟิคดีไซน์อะไรต่างๆนา ไม่ว่าจะออกแบบป้ายโฆษณา ปกเพจเฟซบุ๊ก พอร์ตโฟลิโอ หรือพวกโลโก้อะไรต่างๆ คือผมสามารถทำได้แต่ส่วนมากทำออกมาไม่ค่อยดี เคยมีเพื่อนบอกให้เสพผลงานเยอะๆ ซึ่งผมก็ทำมาแล้วบ่อยครั้งก็ไม่ค่อยดีขึ้น เวลาทำงานก็จะนั่งคิดนานมาก บางทีก็ต้องใช้เทมเพลตซะส่วนมากไม่ค่อยออกแบบเองได้ กลัวจะเป็นการก็อปปี้ไปซะส่วนใหญ่ ขอสอบถามใครพอมีวิธีที่ทำให้เราจินตนาการได้ดีขึ้น ครีเอทีฟได้ดีขึ้นขอคำแนะนำหน่อยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่