น้ำหอมแบบ attar

กระทู้คำถาม
ท่านใดใช้น้ำหอมที่เป็น oil perfume หรือพวก attar บ้างครับ ตอนนี้ใช้ attar ของ Ajmal  

1.อยากทราบว่าแต่ละท่าน แต้มกันกี่จุด ของผมเป็นแบบตวงชั่งใส่ขวด หัวเป็นลูกกลิ้ง แต่ตอนนี้ขอเปลี่ยนเป็นก้านแต้มละ   ก็จะแต้มตรงข้อมือ แล้วแตะ ๆ 2 ข้าง ไปแปะหลังหู  แล้วก็แตะตรงคอหน่อยนึง  แล้วก็ลูบตามเสื้อผ้า

2. พวก attar มียี่ห้ออื่นแนะนำไหมครับ นอกจาก Ajmal ส่วนตัวชอบแนวอาหรับ หรือ อินเดียมากมาก คือ มันใช่เลย ค้นหาแนวนี้มานานละ  พวกยี่ห้อแบรนด์ตะวันตกนี่ขอบาย เบื่อมาก เหลือแค่แนว sport สัก 2 ขวด และคงไม่ซื้อเพิ่มละ  ผมจะไม่ชอบแนว fruity floral citrus เลย  เป็น top note นิดนึงได้  แต่ขอให้จางไวๆ  จะชอบแนวสุขุม อบอุ่น ละมุน นิ่ม ๆ  ตัว middle base นี่ต้องขอพวก spicy , Musk , wood ต่าง ๆ amber หรือ จะ Oudh เลยก็ได้ ( แต่อย่าหนักมากนะ) . Oudh นี่มาเหนือคาดมาก  ดมครั้งแรกออกฉุนผงะเลย  แต่พอมัน set ตัวลง สัก ชั่วโมง  โห... มันหอมแบบละมุน อบอุ่น นิ่มนวล คลาสสิค มีคลาสมาก ทำให้ติดใจมากเลย จนจะหันมาใช้สาย oudh เต็มตัวละ

3. Ajmal attar แนวกลิ่นข้อ 2 มีตัวไหนแนะนำไหมครับ ไม่เอา sprey EDP นะครับ เบื่อละ แล้วแบบ sprey ส่วนตัวผมรู้สึกว่ากลิ่นมันแข็ง ๆ กระด้าง อาจเพราะมี alcohol ผสม   แต่ oil นี่กลิ่นมันนิ่มนวล ละมุน มาก    ขอแบบก้านแตะนี่ละดี ชอบ control ง่าย  ตอนนี้กอดไว้ 5 กลิ่นละ คือ Royal afghano , Royal Woody , Oudh Kuwaiti , Musk sapphire และ Million dollar. ว่าจะไปสอย 1001 night แบบ oil กับ Mizyaan oil ละ รอเงินเดือนออกก่อน.

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่