ผู้ชนะรางวัลสถาบันนักวิจารณ์ Iowa Film Critics Association (IFCA) ครั้งที่ 18
Best Picture
Winner: "Nomadland"
- อันดับที่ 2 "Minari"
- อันดับที่ 3 "Sound of Metal"
Best Director
Winner: Chloe Zhao - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 Darius Marder - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 3 Florian Zeller - "The Father"
Best Actor
Winner: Chadwick Boseman - "Ma Rainey's Black Bottom"
- อันดับที่ 2 Anthony Hopkins - "The Father"
- อันดับที่ 3 Riz Ahmed - "Sound of Metal"
Best Actress
Winner: Frances McDormand - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 Viola Davis - "Ma Rainey's Black Bottom"
- อันดับที่ 3 Carey Mulligan - "Promising Young Woman"
Best Supporting Actor
Winner: Paul Raci - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 2 Bill Murray - "On the Rocks"
- อันดับที่ 3 Leslie Odom Jr. - "One Night in Miami"
Best Supporting Actress
Winner: Yuh-jung Youn - "Minari"
- อันดับที่ 2 Olivia Colman - "The Father"
- อันดับที่ 3 Amanda Seyfried - "Mank"
Best Animated Feature Film
Winner: "Soul"
- อันดับที่ 2 "Over the Moon"
- อันดับที่ 3 "Wolfwalkers"
Best Documentary
Winner: "Dick Johnson is Dead"
- อันดับที่ 2 "Crip Camp"
- อันดับที่ 3 "The Dissident"
Best Score
Winner: Ludovico Einaudi - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 James Newton Howard - "News of the World"
- อันดับที่ 3 Trent Reznor & Atticus Ross - "Mank"
Best Song
Winner: "Speak Now" - "One Night in Miami"
- อันดับที่ 2 "Green" - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 3 "Rain Song" - "Minari"
Nomadland คว้ารางวัลภาพยนตร์ยอดเยี่ยม จากรางวัลสถาบันนักวิจารณ์ Iowa Film Critics Association ครั้งที่ 18
Winner: "Nomadland"
- อันดับที่ 2 "Minari"
- อันดับที่ 3 "Sound of Metal"
Best Director
Winner: Chloe Zhao - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 Darius Marder - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 3 Florian Zeller - "The Father"
Best Actor
Winner: Chadwick Boseman - "Ma Rainey's Black Bottom"
- อันดับที่ 2 Anthony Hopkins - "The Father"
- อันดับที่ 3 Riz Ahmed - "Sound of Metal"
Best Actress
Winner: Frances McDormand - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 Viola Davis - "Ma Rainey's Black Bottom"
- อันดับที่ 3 Carey Mulligan - "Promising Young Woman"
Best Supporting Actor
Winner: Paul Raci - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 2 Bill Murray - "On the Rocks"
- อันดับที่ 3 Leslie Odom Jr. - "One Night in Miami"
Best Supporting Actress
Winner: Yuh-jung Youn - "Minari"
- อันดับที่ 2 Olivia Colman - "The Father"
- อันดับที่ 3 Amanda Seyfried - "Mank"
Best Animated Feature Film
Winner: "Soul"
- อันดับที่ 2 "Over the Moon"
- อันดับที่ 3 "Wolfwalkers"
Best Documentary
Winner: "Dick Johnson is Dead"
- อันดับที่ 2 "Crip Camp"
- อันดับที่ 3 "The Dissident"
Best Score
Winner: Ludovico Einaudi - "Nomadland"
- อันดับที่ 2 James Newton Howard - "News of the World"
- อันดับที่ 3 Trent Reznor & Atticus Ross - "Mank"
Best Song
Winner: "Speak Now" - "One Night in Miami"
- อันดับที่ 2 "Green" - "Sound of Metal"
- อันดับที่ 3 "Rain Song" - "Minari"