ไฟแนนซ์โทรมาถามข้อมูลเพิ่มเติมแบบนี้จะผ่านไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดียื่นซื้อรถไปราคา530,000 มือ1 เป็นการยื่นสินเชื่อครั้งแรกก่อนหน้านี้ไม่เคยมีประวัติการผ่อนอะไรเลยค่ะ ประวัติใส 
แล้วทำอาชีพแม่ค้าออนไลน์4ปี มีเงินเดินบช.อยู่ประมาน50,000-100,000 เจ้าหน้าที่ได้มาถ่ายรูปทำเอกสารเรียบร้อย ยื่นเอกสารช่วงเช้า ตกเย็นมีเจ้าหน้าที่โทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมแบบนี้จะผ่านไหมคะ มีคนค้ำค่ะ 
พอดีที่สงสัยเพราะว่าก่อนหน้านี้3เดือนแฟนเคยยื่นสินเชื่อรถไปยื่นในชื่อแฟนมือ2เพราะคิดว่าจะง่ายกว่าเพราะเขาเป็นพนักงานประจำมีเงินเดือน22,000 เคยผ่อนแค่มอไซ แต่ผ่านไป2วันไม่มีเจ้าหน้าที่โทรมาเลยค่ะมีแต่เซลล์ทักมาบอกว่าไม่ผ่าน เพราะตอนผ่อนมอไซเคยมีการผ่อนล่าช้าและข้ามเดือน
แต่ของเราอาชีพแม่ค้าออนไลน์เป็นอาชีพที่สินเชื่อส่วนใหญ่ตีว่าไม่มั่นคงเลยลุ้นค่ะว่าจะผ่านไหม 
เซลล์แจ้งว่าจะโทรไปหาคนค้ำด้วยแต่เห็นมีโทรมาแต่ของเราคนค้ำยังไม่ได้โทร โทรมาหาเราวันศุกร์ตอนเย็นเลยคิดว่าจะติดเสาร์-อาทิตย์หรือเปล่าเลยจะรอลุ้นวันจันทร์อีกทีค่ะ 😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่